วันที่ 17กุมภาพันธ์ 2565 เวลา 09.30 น.ณ หอประชุมศรีอุทุมพร นายสุริภาศ สีหะวงษ์ ผอ.สพป.ศรีสะเกษ เขต 2 เป็นประธานเปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการนำพาเทคโนโลยี ทักษะอาชีพในศตวรรษที่ 21 (จุดเน้นที่ 5 และ 7)
วัตถุประสงค์ เพื่อส่งเสริมและพัฒนาศักยภาพครูและบุคลากรทางการศึกษา ในจุดเน้นที่ 5 นำพาเทคโนโลยี (T : Technology และจุดเน้นที่ 7 ทักษะอาชีพในทศวรรษที่ 21 (S : Skill) ตามนโยบายจุดเน้นแนวทางการยกระดับคุณภาพการศึกษา 9 จุดเน้น ( SMART SSK2)
เป้าหมายเพื่อพัฒนางานด้านเทคโนโลยีและงานทักษะอาชีพในสถานศึกษาให้เกิดการพัฒนาให้เท่าทันพลวัตของเทคโนโลยีที่เปลี่ยนแปลงอย่างรวดเร็ว มีความสามารถในการใช้ประโยชน์จากเทคโนโลยี
- สพป.ศรีสะเกษ เขต ๒ จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและพลังของแผ่นดิน - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ศรีสะเกษ เขต 2 ร่วมพิธีลงนามบันทึกความเข้าใจว่าด้วยความร่วมมือทางวิชาการเพื่อยกระดับคุณภาพการศึกษาขั้นพื้นฐานจังหวัดศรีสะเกษ - 16 กรกฎาคม 2024
- สพป.ศรีสะเกษ เขต 2 วันคล้ายวันสถาปนาครบรอบ 21 ปี สพฐ. - 7 กรกฎาคม 2024