วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2565 ที่ห้องประชุมชินเรศ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาพิษณุโลกอุตรดิตถ์ นายสุดเขต สวยสม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาพิษณุโลก อุตรดิตถ์ เป็นประธานประชุมคณะกรรมการรับนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษา จังหวัดอุตรดิตถ์ ครั้งที่ 2 ในรูปแบบออนไลน์ผ่านระบบ Zoom Meeting โดยมีวัตถุประสงค์ 1. เพื่อให้ความเห็นชอบแผนการรับนักเรียน สัดส่วนและวิธีการรับนักเรียน จำนวนห้องเรียน การขยายจำนวนนักเรียนต่อห้อง รวมถึงความสามารถพิเศษ และเงื่อนไขพิเศษ (ถ้ามี) 2. เพื่อพิจารณาอนุมัติการเก็บเงินบำรุงการศึกษาของสถานศึกษา ปีการศึกษา 2565 จังหวัดอุตรดิตถ์ จำนวน 14 โรงเรียน 3. เพื่อกลั่นกรอง ตรวจสอบ เขตพื้นที่บริการของโรงเรียนในสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาพิษณุโลก อุตรดิตถ์ โดยมี นางสาวจิรวรรณ สุรเสียง รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาพิษณุโลก อุตรดิตถ์ นางโชติกา กุลจู ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา นางสาวภัทรโรบล จันทร์ดำ นักวิชาการศึกษาชำนาญการ และคณะกรรมการรับนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษา เข้าร่วมการประชุมในครั้งนี้
- สพม.พิษณุโลก อุตรดิตถ์ ร่วมกิจกรรมวันต่อต้านยาเสพติดโลก ประจำปี 2567 - 27 มิถุนายน 2024
- สพม.พิษณุโลก อุตรดิตถ์ จัดอบรมเชิงปฏิบัติการพัฒนาวิทยากรแกนนำเพื่อขับเคลื่อนการพัฒนาศักยภาพการจัดการเรียนรู้เพื่อเสริมสร้างความฉลาดรู้ของผู้เรียนตามแนวทางการประเมินระดับนานาชาติ (PISA) - 27 มิถุนายน 2024
- สพม.พิษณุโลก อุตรดิตถ์ ประชุมการพัฒนาประสิทธิภาพ คุณภาพ มาตรฐานการปฏิบัติราชการและบริหารจัดการศึกษา ครั้งที่ 3/2567 - 27 มิถุนายน 2024