วันจันทร์ที่ 21 กุมภาพันธ์ 2565 เวลา 09.00 น. นายประวิช ยะรินทร์ ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 3 พร้อมด้วย นางสาวสุภาพร คำแพงศรี เจ้าพนักงานธุรการ กลุ่มอำนวยการ ร่วมประชุมคณะกรรมการโรคติดต่อจังหวัดชัยภูมิ ครั้งที่ 15/2565 ผ่านระบบ Video Conference ณ ห้องประชุมพญาแลชั้น 5 ศาลากลางจังหวัดชัยภูมิ เพื่อรับทราบข้อราชการเร่งด่วนและเพื่อปรึกษาหารือในการเตรียมการปิดสถานศึกษาภาคเรียนที่ 2 ปีการศึกษา 2565 และเวลา 13.00 น. นายประวิช ยะรินทร์ ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ร่วมประชุมคณะกรรมการโรคติดต่อจังหวัดชัยภูมิ ณ ห้องประชุมพญาแลชั้น 5 ศาลากลางจังหวัดชัยภูมิ โดยมีนายไกรสร กองฉลาด ผู้ว่าราชการจังหวัดชัยภูมิ เป็นประธานการประชุมทั้งนี้ เพื่อรับทราบข้อราชการเร่งด่วนและปรึกษาหารือในการเตรียมการปิดสถานศึกษาภาคเรียนที่ 2 ปีการศึกษา 2565 ภายใต้สถานการณ์การแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 สรุปการปิดโรงเรียนนั้นให้สาธารณสุขและกรมควบคุมโรคพิจารณาร่วมกับ ผอ.เขตพื้นที่การศึกษา พิจารณาเป็นรายโรงและรายอำเภอไป ทั้งนี้ที่สั่งปิดโรงเรียนจะมีอำเภอภูเขียวและอำเภอเมือง เพราะมีการแพร่ระบาดของโรคโควิด-19 แพร่ระบาดเป็นจำนวนมาก
- สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ร่วมการประชุมชี้แจงตัวชี้วัดผลลัพธ์ตามมาตรการปรับปรุงประสิทธิภาพในการปฏิบัติราชการของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 (เพิ่มเติม) ผ่านระบบอิเล็กทรอนิกส์ (โปรแกรม Zoom) - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 3 เปิดการแข่งขันโครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในวันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 9/2567 - 25 กรกฎาคม 2024