![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/03/Resize-of-DSC_8732.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/03/Resize-of-DSC_8735.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/03/Resize-of-DSC_8746.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/03/Resize-of-DSC_8748.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/03/Resize-of-DSC_8750.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/03/Resize-of-DSC_8751.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/03/Resize-of-DSC_8752.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/03/Resize-of-DSC_8753.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/03/Resize-of-DSC_8755.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/03/Resize-of-DSC_8756.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/03/Resize-of-DSC_8758.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/03/Resize-of-DSC_8760.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/03/Resize-of-DSC_8765.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/03/Resize-of-DSC_8768.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/03/Resize-of-DSC_8771.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/03/Resize-of-DSC_8778.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/03/Resize-of-DSC_8783.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/03/Resize-of-DSC_8786.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/03/Resize-of-DSC_8794.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/03/Resize-of-DSC_8800.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/03/Resize-of-DSC_8805.jpg)
เมื่อเวลา 07.20 น.วันที่ 2 มีนาคม 2565 ที่วิหารหลวงพ่อโต วัดมหาพุทธาราม พระอารามหลวง ตำบลเมืองเหนือ อำเภอเมือง จังหวัดศรีสะเกษ นายเทอดพงศ์ จามน้อยพรหม ผู้พิพากษาหัวหน้าศาลเยาวชนและครอบครัวจังหวัดศรีสะเกษ เป็นประธานในพิธีบวงสรวงสักการะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ การจัดการแข่งขันกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 47 “ศรีสะเกษเกมส์” ในระหว่างวันที่ 5 – 25 มีนาคม 2565 และการจัดการแข่งขันกีฬาคนพิการแห่งชาติ ครั้งที่ 37 “นครลำดวนเกมส์” ในระหว่างวันที่ 30 มีนาคม – 3 เมษายน 2565 ณ สนามกีฬากลางจังหวัดศรีสะเกษ เพื่อความเป็นสิริมงคล และสร้างขวัญกำลังใจในการดำเนินงาน โดยมี ว่าที่ ร.ต.ดร.ทวีศักดิ์ นามศรี ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาศรีสะเกษ เขต 1 เข้าร่วมพิธีในครั้งนี้///// ปาริชาติ อาจสำแดง ภาพ / ข่าว
- สพป.ศรีสะเกษ เขต 1 อบรมเชิงปฏิบัติการขับเคลื่อนการใช้สื่อเทคโนโลยีดิจิทัลเพื่อการจัดการเรียนรู้ และพัฒนางาน ประยุกต์ใช้ AI ในการสร้างสื่อในรูปแบต่าง ๆ เชื่อมโยงสื่อการเรียนรู้ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ศรีสะเกษ เขต 1 แข่งขัน A-MATH “ฝึกความคิด พิชิตสมอง ท้าประลอง A-MATH ประจำปี 2567” ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 1-6 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ศรีสะเกษ เขต 1 จัดการแข่งขันภาษาไทย โครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 - 25 กรกฎาคม 2024