สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาระยอง เขต ๒ นำโดย นายสุเทพ ศรบุญทอง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา เชิญชวนบุคลากรร่วมกิจกรรมแต่งกายด้วยชุดผ้าไทย ผ้าพื้นเมือง ตามนโยบายของผู้ว่าราชการจังหวัดระยอง โดยวัฒนธรรมจังหวัดระยอง ที่ต้องการส่งเสริม และอนุรักษ์ผ้าไทยหรือผ้าพื้นเมืองให้คงอยู่ รวมถึงการสร้างรายได้ให้กับชุมชน มีการมอบเกียรติบัตรเป็นรายบุคคลและเป็นรายโรงเรียน ระยะเวลาการร่วมกิจกรรมตลอดปี ๒๕๖๕
- สพป.ระยอง เขต ๒ จัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ รับการติดตามเพื่อพัฒนาการบริหารและการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐานของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาเชิงประจักษ์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 21 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ ประชุมเพื่อพิจารณาคัดเลือกผลงานกิจกรรมโครงการโรงเรียนสุจริต ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 16 กรกฎาคม 2024