เมื่อเวลา 09.30 น.วันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2562 ที่โรงเรียนบ้านโนนติ้ว อำเภอยางชุมน้อย จังหวัดศรีสะเกษ ว่าที่ร้อยตรี ดร.ทวีศักดิ์ นามศรี ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาศรีสะเกษ เขต 1 เป็นประธานในพิธีมอบเกียรติบัตร โรงเรียนศีลห้าตามรอยพ่ออย่างพอเพียง ให้กับโรงเรียนในอำเภอยางชุมน้อย ประกอบด้วย โรงเรียนบ้านโนนคูณ โรงเรียนอนุบาลยางชุมน้อย (หน่วยคุรุราษฎร์รังสรรค์) โรงเรียนบ้านบอนวิทยา โรงเรียนบ้านโนน (รัฐประชาสงเคราะห์) โรงเรียนบ้านคอนกาม โรงเรียนบ้านยางเครือ โรงเรียนบ้านลิ้นฟ้า โรงเรียนบ้านดินดำ โรงเรียนบ้านผักขะ โรงเรียนบ้านค้อเมืองแสน โรงเรียนบ้านกุดเมืองฮาม โรงเรียนบ้านยางชุมใหญ่ โรงเรียนบ้านแก้ง โรงเรียนบ้านหอยโนนดู่ โรงเรียนบ้านจอมวิทยา โรงเรียนบ้านโนนติ้ว โรงเรียนยางชุมน้อยพิทยาคม และโรงเรียนลิ้นฟ้าวิทยาคม จากนั้น ได้ทำพิธีเปิดป้ายโรงเรียนศีลห้าตามรอยพ่ออย่างพอเพียง โรงเรียนบ้านโนนติ้ว โดยมี พระครูสิริคณารักษ์ เจ้าคณะอำเภอยางชุมน้อย เจ้าอาวาสวัดบ้านโนนติ้ว เป็นประธานฝ่ายสงฆ์ และมี นายทิวา รุ้งแก้ว นายกพุทธสมาคมจังหวัดศรีสะเกษ พร้อมด้วย นายเด่นชัย เบญมาตย์ ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนติ้ว ผู้บริหารสถานศึกษาในอำเภอยางชุมน้อย คณะกรรมการสถานศึกษาขั้นพื้นฐาน คณะครู นักเรียน ร่วมให้การต้อนรับ////// บุญช่วย รอดเนียม – ปาริชาติ อาจสำแดง ภาพ / ข่าว
- สพป.ศรีสะเกษ เขต 1 อบรมเชิงปฏิบัติการขับเคลื่อนการใช้สื่อเทคโนโลยีดิจิทัลเพื่อการจัดการเรียนรู้ และพัฒนางาน ประยุกต์ใช้ AI ในการสร้างสื่อในรูปแบต่าง ๆ เชื่อมโยงสื่อการเรียนรู้ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ศรีสะเกษ เขต 1 แข่งขัน A-MATH “ฝึกความคิด พิชิตสมอง ท้าประลอง A-MATH ประจำปี 2567” ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 1-6 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ศรีสะเกษ เขต 1 จัดการแข่งขันภาษาไทย โครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 - 25 กรกฎาคม 2024