มื่อวันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2562 ดร.ธนาดุลย์ แสนทวีสุข ผอ.สพป.ลำพูน เขต 2 มอบชุดกีฬา จำนวน 25 ชุด ให้กับนักฟุตบอลทีมเครือข่ายสถานศึกษาแม่ตืนศรีวิชัย รุ่นอายุ 12 และ 14 ปี ในการแข่งขันศึกลูกหนังเยาวชน ฟุตบอลไพรมินิสเตอร์คัพ จังหวัดลำพูน ประจำปี 2562 เพื่อเป็นการส่งเสริมสบับสนุนให้นักเรียนในสังกัดมีสุขภาพร่างกายที่แข็งแรง มีความเชื่อมั่นในตนเอง มีสติปัญญาและความคิดสร้างสรรค์ที่ดี มีความสามัคคี มีน้ำใจ รู้จักให้อภัยซึ่งกันและกัน รู้จักแพ้รู้จักชนะ และใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์ ไม่เบี่ยงเบนไปยุ่งเกี่ยวกับยาเสพติด
- สพป.ลำพูน เขต 2 จัดประกวดแข่งขันทักษะภาษาไทย ตามโครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ทำบุญถวายเทียนพรรษา สังฆทาน และจัตุปัจจัย เนื่องในวันเข้าพรรษา ประจำปี 2567 - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ลงพื้นที่นิเทศ ติดตาม และประเมินผลการขับเคลื่อนการจัดการเรียนรู้เชิงรุก (Active Learning) ของสถานศึกษา (โรงเรียนบ้านห้วยแพ่งและโรงเรียนบ้านต้นผึ้ง) - 19 กรกฎาคม 2024