โรงเรียนหอพระ อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่ นำโดย ดร.สุรชัย คูณแก้ว ผู้อำนวยการโรงเรียนหอพระ พร้อมด้วยคณะครูและบุคลากรทางการศึกษา ขอชื่นชมและแสดงความยินดีกับนักยกน้ำหนัก ของโรงเรียน เข้าร่วมในการเเข่งขันกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 47 “ศรีสะเกษเกมส์” ณ โรงเรียนเทศบาล 7 อำเภอกันทรารมย์ จังหวัดศรีสะเกษ ระหว่าง วันที่ 20-24 มีนาคม 2565 ได้รับรางวัล คือ นางสาวธิตินันทน์ มอญศรี นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 5/1 ชนะเลิศ 2 เหรียญทอง และ 1 เหรียญเงิน รุ่นน้ำหนัก 87 กิโลกรัม ในการแข่งขัน ยกน้ำหนัก โดยแข่งขันในนาม ภาค 5 จังหวัดเชียงใหม่ และโรงเรียนหอพระ อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/03/276056462_731469701358789_8128205724475085784_n.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/03/276242460_731469711358788_7981844711615281639_n.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/03/276121109_731469704692122_1045588178242309521_n.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/03/276158996_731469718025454_3553350563607747783_n.jpg)
- สพม.เชียงใหม่ ลงพื้นที่นิเทศติดตามการดำเนินการเตรียมความพร้อมโรงเรียน 1 อำเภอ 1 โรงเรียนคุณภาพ โรงเรียนดอยเต่าวิทยาคม - 26 กรกฎาคม 2024
- สพม.เชียงใหม่ นิเทศ ติดตาม ผลการพัฒนาการจัดการเรียนการสอนภาษาอังกฤษตามกรอบอ้างอิง CEFR ของครูผู้สอนภาษาอังกฤษ - 24 กรกฎาคม 2024
- สพม.เชียงใหม่ บรรจุครูผู้ช่วย จำนวน 3 อัตรา - 24 กรกฎาคม 2024