วันที่ 2 ตุลาคม 2561 นายธีระพงศ์ บุษบงก์ ผอ.สพป.ศรีะสะเกษ เขต 2 พร้อมด้วยบุคลากรใน สพป.ศรีสะเกษ เขต 2 ผู้บริหารสถานศึกษา ข้าราชการครู นักเรียน ในอำเภอห้วยทับทัน พุทธศาสนิกชน อุบาสก อุบาสิกา ร่วมทำบุญถวายภัตตาหารเพล สังฆทาน แด่พระภิกษุสงฆ์ และถวายจัตุปัจจัยเพื่อร่วมปฏิสังขรณ์ ทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา จำนวน 16,249 บาท ที่วัดจานแสนไชย ต. จานแสนไชย อ.ห้วยทับทัน จ.ศรีสะเกษ
สพป.ศรีสะเกษ เขต 2 มีภารกิจบริหารจัดการศึกษา 7 อำเภอ คือ อำเภออุทุมพรพิสัย อำเภอราษีไศล อำเภอห้วยทับทัน อำเภอเมืองจันทร์ โพธิ์ศรีสุวรรณ อำเภอบึงบูรพ์ และอำเภอศิลาลาด ในเทศกาลเข้าพรรษาของทุกปี ข้าราชการใน สพป.ศรีสะเกษ เขต 2 และสถานศึกษาในสังกัด จะร่วมทำบุญที่วัด อำเภอละ 1 แห่งเป็นประจำทุกปี
- สพป.ศรีสะเกษ เขต ๒ จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและพลังของแผ่นดิน - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ศรีสะเกษ เขต 2 ร่วมพิธีลงนามบันทึกความเข้าใจว่าด้วยความร่วมมือทางวิชาการเพื่อยกระดับคุณภาพการศึกษาขั้นพื้นฐานจังหวัดศรีสะเกษ - 16 กรกฎาคม 2024
- สพป.ศรีสะเกษ เขต 2 วันคล้ายวันสถาปนาครบรอบ 21 ปี สพฐ. - 7 กรกฎาคม 2024