^^^^^ วันนี้ ดร.พุฒชาด จันทร์ดำ รองผอ.สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีเปิดโครงการปฏิบัติธรรมเฉลิมพระเกียรติ ร.10 และเพื่อเสริมสร้างนักเรียนใจเพชร รุ่นที่ 56 ผู้เข้าอบรมเป็นนักเรียนที่ประสงค์จะเข้าร่วมโครงการ จากโรงเรียนบ้านป่าลาน,บ้านยอดดอยวิทยา,บ้านห้วยแห้ง,บ้านถ้ำลอด,ห้องสอนศึกษา,ขุนยวมวิทยาและโรงเรียนเทศบาลเมืองแม่ฮ่องสอน ซึ่งจัดโดยวัดป่าบ้านใหม่และมูลนิธิธรรมคีรี สนับสนุนโดย พระอาจารย์ชาคิโน,คุณพรทิพย์ ธนวัชรากูร คณะผู้พิพากษาสมทบ ศาลเยาวชนและคณะศรัทธาผู้ใจบุญ จัดโครงการดังกล่าวขึ้นระหว่างวันที่ 19 – 23 กุมภาพันธ์ 2562 ณ วัดป่าบ้านใหม่ อ.เมือง จ.แม่ฮ่องสอน /// ธีรธิดา พรหมมาแบน ภาพ/ข่าว////
- สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 จัดกิจกรรมเพื่อเป็นการถวายความจงรักภักดีและสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 ประชุม อ.ก.ค.ศ. ครั้งที่ 8/2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- การแข่งขันจักรยานขาไถ (Balance Bike) เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา ๖ รอบ ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ จังหวัดแม่ฮ่องสอน - 24 กรกฎาคม 2024