^^^^^^ วันนี้ เวลา 09.00 น สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 มอบผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองขาวกลาง ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านห้วยปูลิง ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านห้วยปมฝาด ร่วมต้อนรับ นายจารึก เหล่าประเสริฐ รองผู้ว่าราชการจังหวัดแม่ฮ่องสอน และคณะหัวหน้าส่วนราชการ ในการออกโครงการหน่วยบริการเคลื่อนที่ “หน่วยบำบัดทุกข์ บำรุงสุข สร้างรอยยิ้มให้ประชาชน จังหวัดแม่ฮ่องสอน” ประจำงบประมาณ 2562 ณ โรงเรียนบ้านหนองขาวกลาง หมู่ 3 ตำบลห้วยปูลิง อำเภอเมือง จังหวัดแม่ฮ่องสอน ในการร่วมโครงการฯ ครั้งนี้ โรงเรียนได้นำกิจกรรม ดังนี้
1การจัดนิทรรศการผลงานทางวิชาการของครู/นักเรียน จากโรงเรียนบ้านห้วยปูลิงและโรงเรียนเขตพื้นที่การศึกษาอำเภอเมือง
2.การแสดง/การจำหน่ายผลิตภัณฑ์ของนักเรียน จากโรงเรียนเขตพื้นที่การศึกษาอำเภอเมือง
3.การแสดงของนักเรียน จากโรงเรียนบ้านห้วยปูลิง+++ขอบคุณภาพจากพี่กบ ..บริรักษ์ ทิพกนก ค่า///
- สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 จัดกิจกรรมเพื่อเป็นการถวายความจงรักภักดีและสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 ประชุม อ.ก.ค.ศ. ครั้งที่ 8/2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- การแข่งขันจักรยานขาไถ (Balance Bike) เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา ๖ รอบ ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ จังหวัดแม่ฮ่องสอน - 24 กรกฎาคม 2024