เมื่อวันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2562 ดร.ธนาดุลย์ แสนทวีสุข ผอ.สพป.ลำพูน เขต 2 พร้อมด้วยข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาในสังกัด ร่วมกันเพิ่มความชื้นในอากาศ แก้ไขปัญหาฝุ่นละอองขนาดเล็ก P.M.2.5 และแก้ไขปัญหาหมอกควัน โดยการดำเนินกิจกรรม Big Cleaning Day ฉีดพ่นน้ำทำความสะอาดถนนและบริเวณพื้นที่หน่วยงาน เพื่อให้อากาศมีความชุ่มชื้นเพิ่มขึ้น และลดการฟุ้งกระจายของฝุ่นละอองขนาดเล็ก ซึ่งในครั้งนี้ได้รับความอนุเคราะห์รถน้ำจากเทศบาลตำบลบ้านโฮ่ง
- สพป.ลำพูน เขต 2 จัดประกวดแข่งขันทักษะภาษาไทย ตามโครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ทำบุญถวายเทียนพรรษา สังฆทาน และจัตุปัจจัย เนื่องในวันเข้าพรรษา ประจำปี 2567 - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ลงพื้นที่นิเทศ ติดตาม และประเมินผลการขับเคลื่อนการจัดการเรียนรู้เชิงรุก (Active Learning) ของสถานศึกษา (โรงเรียนบ้านห้วยแพ่งและโรงเรียนบ้านต้นผึ้ง) - 19 กรกฎาคม 2024