วันจันทร์ที่ ๒๕ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๒ เวลา ๐๘.๓๐ น. ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเลย เขต ๒ บุคลากรสำนักงานเขตฯ ได้ปฏิบัติกิจกรรมเข้าแถวเคารพธงชาติ สวดมนต์ไหว้พระ ร้องเพลงสรรเสริญพระบารมี กล่าวคำปฏิญาณตน เพื่อเป็นข้าราชการที่ดี กล่าวคำปฏิญญาเขตพื้นที่การศึกษาคุณธรรมนำสู่เขตสุจริต เพื่อแสดงออกถึงความจงรักภักดีต่อสถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ แสดงออกถึงความสามัคคี ตระหนักในหน้าที่ความรับผิดชอบ แสดงออกถึงความซื่อสัตย์สุจริตต่อหน้าที่ เสริมสร้างคุณธรรมจริยธรรมธรรมาภิบาลและคุณธรรมอัตลักษณ์ มีการแจ้งข้อราชการและภารกิจงาน ยิ้มไหว้ทักทายกันก่อนปฏิบัติงาน กิจกรรมหน้าเสาธงทุกเช้าวันจันทร์ สำนักงานเขตฯได้กำหนดเป็นปฏิทินมอบหมายให้ ทุกกลุ่มได้มีส่วนร่วมปฏิบัติหน้าที่เป็นผู้นำกล่าวหมุนเวียนไป เพื่อสร้างความตระหนักให้แก่บุคลากรถึงหน้าที่ความรับผิดชอบร่วมกัน อันจะเป็นการสร้างวัฒนธรรมองค์กรที่ยั่งยืนของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเลย เขต ๒
- สพป.เลย เขต ๒ จัดการแข่งขันทักษะวิชาการนักเรียน ในการประชุมวิชาการการพัฒนาเด็กและเยาวชนในถิ่นทุรกันดาร ตามพระราชดำริ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี ประจำปี ๒๕๖๗ ระดับภาคตะวันออกเฉียงเหนือ “วัฒนธรรมและภูมิปัญญา รากฐานความมั่นคงของชาติ” - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.เลย เขต ๒ อบรมพัฒนาศักยภาพผู้บริหารสถานศึกษา ตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยการสถานศึกษา - 19 กรกฎาคม 2024
- กิจกรรมสร้างวัฒนธรรมองค์กร เลย เขต ๒ - 15 กรกฎาคม 2024