นายพยุง โพธิ์ชัย ผู้อำนวยการโรงเรียนภูเรือวิทยา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 19 (เลย-หนองบัวลำภู) เปิดเผยว่าว่า เมื่อวันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2562 โรงเรียนภูเรือวิทยา อ.ภูเรือ จ.เลย จัดกิจกรรมเปิดรั้ววิชาการ เปิดบ้านแห่งการเรียนรู้ ปีการศึกษา 2561 โดยได้รับเกียรติจากนายไพโรจน์ พรมสอน รักษาราชการแทนผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 19 มาเป็นประธาน
ทั้งนี้ เพื่อเป็นการเผยแพร่ผลงานนักเรียน ครู โรงเรียน ต่อสาธารณชนทั่วไปได้รับทราบ และเป็นการเปิดโอกาสให้ผู้ปกครอง นักเรียน ที่สนใจเข้าศึกษาต่อได้เยี่ยมชม อีกทั้งยังเป็นการจัดการเรียนรู้นอกห้องเรียน ให้ผู้เรียนได้เรียนรู้เสมือนจริง โดยบูรณาการจากกิจกรรมการเรียนการสอนในรายวิชาตามกลุ่มสาระรวมทั้งงานอาชีพ และเพื่อเป็นการส่งเสริมให้นักเรียนได้แสดงผลงานทางวิชาการและศักยภาพด้านอื่นๆ ตามความถนัดและความสนใจ
…………………………………………..
ขอขอบคุณภาพข่าวจากเครือข่ายประชาสัมพันธ์โรงเรียนภูเรือวิทยา
- สพม.เลย หนองบัวลำภู ร่วมรับนโยบาย “เรียนที่ชอบ อาชีพที่ใช่ ได้ความสุข” - 26 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนนาวังศึกษาวิช สพม.เลย หนองบัวลำภู จัดกิจกรรมวันสุนทรภู่และวันภาษาไทยแห่งชาติ ประจำปีการศึกษา 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนนาวังศึกษาวิช สพม.เลย หนองบัวลำภู รับการประเมินการคัดเลือกเพื่อรับรางวัลระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ประจำปี 2567 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา - 25 กรกฎาคม 2024