https://www.youtube.com/watch?v=G4UqvTNS9NA&feature=youtu.be
เมื่อวันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2562 ที่สนามฟุตบอลโรงเรียนเลยพิทยาคม อ.เมืองเลย จ.เลย มีการแข่งขันฟุตบอลเยาวชนและประชาชน หรือไทยแลนด์ ไพร์มมินิสเตอร์คัพ ครั้งที่ 15 ประจำปี 2562 รอบชิงชนะเลิศ เพื่อคัดเลือกเป็นตัวแทนจังหวัดเลย รุ่นอายุ 16 ปีชาย ระหว่างทีมโรงเรียนเลยพิทยาคม สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา (สพม.) เขต 19 (เลย-หนองบัวลำภู) กับ ทีมโรงเรียนเหมืองแบ่งวิทยาคม สังกัดองค์การบริหารส่วนจังหวัด (อบจ.) เลย ซึ่งจัดโดยกรมพลศึกษา ผลปรากฏว่าทีมโรงเรียนเลยพิทยาคม พ่ายไปด้วยสกอร์ 0 ประตูต่อ 3 ส่วนอันดับ 3 ได้แก่ทีมโรงเรียนเชียงคาน สพม.19
……………………………………….
ขอขอบคุณเครือข่ายประชาสัมพันธ์โรงเรียนเลยพิทยาคม สพม.19
- สพม.เลย หนองบัวลำภู ร่วมรับนโยบาย “เรียนที่ชอบ อาชีพที่ใช่ ได้ความสุข” - 26 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนนาวังศึกษาวิช สพม.เลย หนองบัวลำภู จัดกิจกรรมวันสุนทรภู่และวันภาษาไทยแห่งชาติ ประจำปีการศึกษา 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนนาวังศึกษาวิช สพม.เลย หนองบัวลำภู รับการประเมินการคัดเลือกเพื่อรับรางวัลระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ประจำปี 2567 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา - 25 กรกฎาคม 2024