^^^ วันนี้ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาแม่ฮ่องสอน เขต 1 กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา ได้จัดอบรมโครงการป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติดในสถานศึกษา ประจำปี 2562 ภายใต้กิจกรรมลูกเสือต้ายภัยยาเสพติด ในโรงเรียนพื้นที่อำเภอขุนยวม จัดขึ้นระหว่างวันที่ 28 กุมภาพันธ์ ถึงวันที่ 2 มีนาคม 2562 โดยท่านผู้ว่าราชการจังหวัดแม่ฮ่องสอน ท่านสิริรัฐ ชุมอุปการ ได้มอบหมายให้นายประหยัด เงินใส ผอ.กลุ่มนิเทศติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดแม่ฮ่องสอน ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีเปิด
//โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อ
๑. เพื่อเทิดพระเกียรติ พระประมุขของคณะลูกเสือแห่งชาติ
๒. เพื่อปลูกฝังให้ผู้บังคับบัญชาลูกเสือ ลูกเสือ – เนตรนารี และผู้เกี่ยวข้อง มีความรักชาติ ศาสนา และพระมหากษัตริย์ ได้รับการส่งเสริม และพัฒนาศักยภาพด้านร่างกาย จิตใจ สติปัญญา สังคม มีความรับผิดชอบ อดทน การปฏิบัติกิจกรรมและการอยู่ร่วมกันอย่างสันติสุข
๓. เพื่อให้นักเรียน มีภูมิคุ้มกันในการป้องกัน และแก้ไขปัญหายาเสพติด มีจิตสำนึก มีความรู้ ความเข้าใจในการแก้ไขปัญหายาเสพติดสามารถป้องกัน ไม่ให้ตัวเองยุ่งเกี่ยวกับยาเสพติด และร่วมเป็นเครือข่ายต่อต้านยาเสพติด ในการดำเนินกิจกรรมต่าง ๆ ที่เป็นสื่อกลางในการป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติดได้ ++ขอบคุณภาพจากน้องต่อ วัชระ อรัญภูมิ ค่ะ+++
- สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 จัดกิจกรรมเพื่อเป็นการถวายความจงรักภักดีและสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 ประชุม อ.ก.ค.ศ. ครั้งที่ 8/2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- การแข่งขันจักรยานขาไถ (Balance Bike) เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา ๖ รอบ ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ จังหวัดแม่ฮ่องสอน - 24 กรกฎาคม 2024