เมื่อวันที่ ๒๘ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๒ ที่ห้องประชุมเลี้ยงผ่องพันธุ์ สพป.บุรีรัมย์ เขต ๑ นายพิพัฒน์ พุ่มยี่สุ่น ผอ.สพป.บุรีรัมย์ เขต ๑ ได้กล่าวต้อนรับและแสดงความยินดี กับผู้ที่ผ่านการคัดเลือกตำแหน่งผู้บริหารสถานศึกษา สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ปี พ.ศ. ๒๕๖๑ ตามประกาศศึกษาธิการจังหวัดบุรีรัมย์ ที่มารายงานตัวเพื่อรับการบรรจุและแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่งผู้บริหารสถานศึกษาสังกัด สพป.บุรีรัมย์ เขต ๑ จำนวน ๒๗ ราย เพื่อปฏิบัติหน้าที่ใน ๔ อำเภอ คือ อำเภอชำนิ อำเภอบ้านด่าน อำเภอ ลำปลายมาศ และอำเภอเมืองบุรีรัมย์ โดยมี นางสโรชินี โอชโร รอง ผอ.สพป.บุรีรัมย์ เขต ๑ นางฉวีวรรณ ศรีสุข ผู้อำนวยการกลุ่มบริหารบุคคล บุคลากรที่เกี่ยวข้องร่วมต้อนรับและชี้แจงข้อปฏิบัติที่เกี่ยวข้องให้ทราบ
- รำลึกสุนทรภู่ เชิดชูความเป็นไทย เทิดไท้องค์ราชัน จับมือกันสู่อาเซียน - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาบุรีรัมย์ เขต ๑ - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุมโรงเรียนนำร่องพื้นที่นวัตกรรมการศึกษาจังหวัดบุรีรัมย์ - 26 กรกฎาคม 2024