https://www.youtube.com/watch?v=NUiAi8qYZbo&feature=youtu.be
เมื่อวันเสาร์ที่ 2 มีนาคม 2562 นายณัฐภณ ดวงท้าวเศษ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 19 (เลย-หนองบัวลำภู) นำคณะบุคลากรทางการศึกษาเข้าร่วมการแข่งขันกีฬาประเพณี 15 สพท. สัมพันธ์ “ເສັງກິລາພົວພັນ ຮັກໝັ້ນ ບຶງການ ເກມ” (เส็งกีฬา พัวพัน ฮักมั่น บึงกาฬ เกม) 5 จังหวัด ประกอบด้วย สพป.บึงกาฬ (เจ้าภาพ) สพป.หนองคาย เขต 1-2 สพป.อุดรธานี เขต 1-4 สพป.เลย เขต 1-3 สพป.หนองบัวลำภู เขต 1-2 และ สพม 19-21 จำนวนกว่า 1,000 คน เพื่อเป็นการส่งเสริมความสามัคคีระหว่างสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาฯ ใน 15 สพท .และส่งเสริมการออกกำลังกาย เสริมสร้างสมรรถภาพทางร่างกายให้สมบูรณ์แข็งแรง มีระเบียบวินัย มีน้ำใจนักกีฬาพร้อมที่จะปฏิบัติหน้าที่ให้เกิดผลดี มีประสิทธิภาพ โดยมีนายวัลลพ สงวนนาม ผู้อำนวยการสำนักพัฒนาระบบบริหารงานบุคคลและนิติการ สพฐ. เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขัน ณ สนามโรงเรียนอนุบาลบึงกาฬวิศิษฐ์อำนวยศิลป์ อำเภอเมืองบึงกาฬ จังหวัดบึงกาฬ
สำหรับช่วงค่ำ เป็นพิธีปิดการแข่งขันโดยได้รับเกียรติจากดร.อัมพร พินะสา รองเลขาธิการคณะกรรมการศึกษาขั้นพื้นฐาน เป็นประธาน และมอบถ้วยรางวัลให้กับทีมชนะเลิศ ทีมรองชนะเลิศในการแข่งขันกีฬาประเภทต่างๆ พร้อมเป็นพยานรับมอบธงส่งต่อจากจังหวัดบึงกาฬ (สพป.บึงกาฬ และสพม.21) ให้กับจังหวัดหนองบัวลำภู ประกอบด้วย สพป.หนองบัวลำภู 1-2 และ สพม.19 เป็นเจ้าภาพครั้งต่อไป ณ บริเวณ ริมเขื่อนแม่น้ำโขง อำเภอเมืองบึงกาฬ จังหวัดบึงกาฬ
ชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติม
- สพม.เลย หนองบัวลำภู ร่วมรับนโยบาย “เรียนที่ชอบ อาชีพที่ใช่ ได้ความสุข” - 26 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนนาวังศึกษาวิช สพม.เลย หนองบัวลำภู จัดกิจกรรมวันสุนทรภู่และวันภาษาไทยแห่งชาติ ประจำปีการศึกษา 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนนาวังศึกษาวิช สพม.เลย หนองบัวลำภู รับการประเมินการคัดเลือกเพื่อรับรางวัลระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ประจำปี 2567 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา - 25 กรกฎาคม 2024