ดร.สุจิตรา ไชโยแสง ผู้อำนวยการโรงเรียนน้ำสวยพิทยาสรรพ์ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 19 (เลย-หนองบัวลำภู) เปิดเผยว่า เมื่อเร็วๆ นี้ โรงเรียนน้ำสวยพิทยาสรรพ์ ต.น้ำสวย อ.เมืองเลย จ.เลย จัดกิจกรรมเปิดบ้านโรงเรียนน้ำสวยพิทยาสรรพ์ ประจำปีการศึกษา 2561 ( NSP Open House’61 ) โดยได้รับเกียรติจาก ดร.ประสงค์ เอี่ยมเวียง รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 19 เป็นประธาน
โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเผยแพร่ผลงานของนักเรียน ครู โรงเรียน ต่อสาธารณชนทั่วไป เพื่อเปิดโอกาสให้ผู้ปกครอง นักเรียนและประชาชนทั่วไป ที่สนใจจะส่งบุตรหลานเข้าศึกษาต่อได้เยี่ยมชมผลงาน เพื่อจัดการเรียนรู้นอกห้องเรียน ให้ผู้เรียนได้เรียนรู้เสมือนจริง เพื่อจัดกิจกรรมส่งเสริมการเรียนรู้และเปิดโลกทัศน์ในการศึกษาต่อและปะกอบอาชีพ และเพื่อส่งเสริมให้นักเรียนได้แสดงผลงานทางด้านวิชาการและศักยภาพด้านอื่นๆ ตามความถนัดและความสนใจ
………………………………….
ขอขอบคุณข้อมูลจากเครือข่ายประชาสัมพันธ์โรงเรียนน้ำสวยพิทยาสรรพ์
- สพม.เลย หนองบัวลำภู ร่วมรับนโยบาย “เรียนที่ชอบ อาชีพที่ใช่ ได้ความสุข” - 26 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนนาวังศึกษาวิช สพม.เลย หนองบัวลำภู จัดกิจกรรมวันสุนทรภู่และวันภาษาไทยแห่งชาติ ประจำปีการศึกษา 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนนาวังศึกษาวิช สพม.เลย หนองบัวลำภู รับการประเมินการคัดเลือกเพื่อรับรางวัลระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ประจำปี 2567 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา - 25 กรกฎาคม 2024