วันพฤหัสบดีที่ ๗ มีนาคม ๒๕๖๒ เวลา ๑๐.๐๐ น. ณ ห้องประชุมเฉลิมพระเกียรติ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเลย เขต ๒ นายกานนท์ แสนเภา รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเลย เขต ๒ พร้อมด้วยบุคลากรสำนักงานเขตฯ ให้การต้อนรับบุคลากรจาก สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต ๒ จำนวน ๖๐ คน ซึ่งได้มาศึกษาดูงานและร่วมแลกเปลี่ยนเรียนรู้การบริหารจัดการงานในองค์กรที่ประสบผลสำเร็จตามมาตรฐานและมีประสิทธิภาพ เพื่อเป็นการเพิ่มประสิทธิภาพ ศักยภาพการทำงานของครูและบุคลากรทางการศึกษา นำโดย นายไพรวัลย์ จันทะนะ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต ๒
- สพป.เลย เขต ๒ จัดการแข่งขันทักษะวิชาการนักเรียน ในการประชุมวิชาการการพัฒนาเด็กและเยาวชนในถิ่นทุรกันดาร ตามพระราชดำริ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี ประจำปี ๒๕๖๗ ระดับภาคตะวันออกเฉียงเหนือ “วัฒนธรรมและภูมิปัญญา รากฐานความมั่นคงของชาติ” - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.เลย เขต ๒ อบรมพัฒนาศักยภาพผู้บริหารสถานศึกษา ตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยการสถานศึกษา - 19 กรกฎาคม 2024
- กิจกรรมสร้างวัฒนธรรมองค์กร เลย เขต ๒ - 15 กรกฎาคม 2024