เมื่อวันนี้ ๘ มีนาคม ๒๕๖๒ โรงเรียนในสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาบุรีรัมย์ เขต ๑ ร่วมรณรงค์การเลือกตั้งสมาชิกสภาผู้แทนราษฎร (ส.ส.) ปี ๒๕๖๒ นำโดยผู้อำนวยการโรงเรียน คณะครู และบุคลากรทางการศึกษา ได้นำนักเรียนเดินรณรงค์การเลือกตั้ง ส.ส. ในชุมชนเขตพื้นที่บริการของโรงเรียน โดยการเชิญชวนผู้ปกครอง ชุมชนไปใช้สิทธิเลือกตั้ง ในฐานะพลเมืองของประเทศจะต้องเข้ามามีส่วนร่วมในการเลือกตั้งตามระบอบประชาธิปไตย ณ หน่วยเลือกตั้งที่ตนมีชื่ออยู่ ซึ่งเป็นหน้าที่ของประชาชนคนไทยทุกคน ทุกสาขา ทุกอาชีพ ทุกเพศ ทุกวัย ไปใช้สิทธิเลือกตั้งในวันอาทิตย์ที่ ๒๔ มีนาคม ๒๕๖๒ ตั้งแต่เวลา ๐๘.๐๐-๑๗.๐๐ น.
- รำลึกสุนทรภู่ เชิดชูความเป็นไทย เทิดไท้องค์ราชัน จับมือกันสู่อาเซียน - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาบุรีรัมย์ เขต ๑ - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุมโรงเรียนนำร่องพื้นที่นวัตกรรมการศึกษาจังหวัดบุรีรัมย์ - 26 กรกฎาคม 2024