ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานี จัดอบรมการให้ความรู้ผู้ปกครองในการดูแลสุขภาพ ตามโครงการนักกีฬาอนุชนสเปเชียลโอลิมปิคไทย ณ ห้องประชุมศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานี
วันที่ 8 มีนาคม 2562 นางธณัฐชนก ฉิมพลี รองผู้อำนวยการศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานี เป็นประธานพิธี เปิดโครงการสร้างเสริมการมีส่วนร่วมของชุมชนในการจัดการศึกษา เพื่อส่งเสริมสุขภาวะของเด็กที่มีความต้องการพิเศษ ณ ห้องประชุมศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานี กิจกรรมดังกล่าวดําเนินการอบรมการให้ความรู้ ผู้ปกครองในการดูแลสุขภาพ ตามโครงการกีฬาอนุชน สเปเชียลโอลิมปิคไทย ในเรื่องความสําคัญของการดูแล ส่งเสริมและป้องกันสุขภาพของเด็กที่มีความต้องการพิเศษ ปัญหาด้านสุขภาพที่พบบ่อย วิธีดูแลสุขภาพเด็กที่มีความต้องการพิเศษ และการลดพฤติกรรมไม่พึงประสงค์ในเด็กที่มีความต้องการพิเศษ เพื่อดูแลสุขภาพและส่งเสริม พัฒนาการของเด็กพิการรวมถึงเด็กทั่วไปที่มีอายุระหว่าง 2-3 ปี โดยได้รับเกียรติวิทยากร จากศูนย์สุขภาพจิตที่ 10 จังหวัดอุบลราชธานี นางพัชรินทร์ วรรณุรักษ์ นักจิตวิทยาปฎิบัติการ และ นางสาวณัฐรดา สุวรรณกูฏ นักจิตวิทยา การจัดอบรมการให้ความรู้ผู้ปกครองในการดูแลสุขภาพ ตามโครงการนักกีฬาอนุชนสเปเชียลโอลิมปิคไทย ครั้งนี้มีผู้เข้าร่วมอบรม จำนวน 100 คน
ภาพ/ข่าว : วัชรเกียรติ ปุรินัย
เรียบเรียง : กิตติศักดิ์ ไชยศรีษะ
ภาพ/ข่าว : วัชรเกียรติ ปุรินัย
เรียบเรียง : กิตติศักดิ์ ไชยศรีษะ
- ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดศรีสะเกษ ร่วมพิธีเปิดการแข่งขันกีฬาวอลเลย์บอล “ศึกลูกยาง ถ้วย ก ปีที่ 11” ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี 2567 - 23 กรกฎาคม 2024
- ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดศรีสะเกษ เข้าร่วมทำบุญตักบาตร ถวายเทียนพรรษา และเวียนเทียน ในเทศกาลวันอาสาฬหบูชาและวันเข้าพรรษา ประจำปี พ.ศ. 2567 ในวันเสาร์ที่ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2567 - 20 กรกฎาคม 2024
- ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดศรีสะเกษ ดำเนินการอบรมเชิงปฏิบัติการ “หลักสูตรผู้ดำเนินการคัดกรองคนพิการทางการศึกษา” ในระหว่างวันที่ 17 – 19 กรกฎาคม 2567 ในวันศุกร์ที่ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2567 - 19 กรกฎาคม 2024