วันจันทร์ที่ ๑๑ มีนาคม ๒๕๖๒ เวลา ๐๘.๓๐ น. ณ บริเวณหน้าอาคารสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเลย เขต ๒ บุคลากรสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเลย เขต ๒ ได้ปฏิบัติกิจกรรมเข้าแถวเคารพธงชาติ ไหว้พระ สวดมนต์ กล่าวคำปฏิญาณตนเพื่อเป็นข้าราชการที่ดี กล่าวคำปฏิญญาเขตพื้นที่คุณธรรมนำสู่เขตสุจริต ยิ้มไหว้ทักทายเพื่อแสดงออกถึงความจงรักภักดีต่อสถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ แสดงออกถึงความสามัคคี หน้าที่ความรับผิดชอบ แสดงออกถึงความซื่อสัตย์สุจริตต่อหน้าที่ เสริมสร้างคุณธรรมจริยธรรมธรรมาภิบาลและคุณธรรมอัตลักษณ์ ซึ่งในวันนี้กลุ่มที่รับผิดชอบนำปฏิบัติกิจกรรม คือ กลุ่มนโยบายและแผน หน่วยตรวจสอบภายใน กลุ่มพัฒนาครูและบุคลากรทางการศึกษา สำนักงานเขตฯได้กำหนดให้ ทุกกลุ่มได้ปฏิบัติหน้าที่เป็นผู้นำสับเปลี่ยนหมุนเวียน เพื่อปลูกฝังให้บุคลากรได้ตระหนักถึงหน้าที่ความรับผิดชอบร่วมกัน อันจะเป็นวัฒนธรรมองค์กรที่ยั่งยืน
- สพป.เลย เขต ๒ จัดการแข่งขันทักษะวิชาการนักเรียน ในการประชุมวิชาการการพัฒนาเด็กและเยาวชนในถิ่นทุรกันดาร ตามพระราชดำริ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี ประจำปี ๒๕๖๗ ระดับภาคตะวันออกเฉียงเหนือ “วัฒนธรรมและภูมิปัญญา รากฐานความมั่นคงของชาติ” - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.เลย เขต ๒ อบรมพัฒนาศักยภาพผู้บริหารสถานศึกษา ตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยการสถานศึกษา - 19 กรกฎาคม 2024
- กิจกรรมสร้างวัฒนธรรมองค์กร เลย เขต ๒ - 15 กรกฎาคม 2024