เมื่อวันที่ 13 มีนาคม 2562 ดร.ธนาดุลย์ แสนทวีสุข ผอ.สพป.ลำพูน เขต 2 พร้อมด้วยทีมบริหารฯ ร่วมรับชมรายการพุธเช้าข่าวสพฐ. เพื่อรับทราบข้อราชการที่สำคัญและนโยบายในการปฏิบัติงาน จากดร.บุญรักษ์ ยอดเพชร เลขาธิการกพฐ.และคณะ
และในโอกาสเดียวกันนี้ ดร.ธนาดุลย์ แสนทวีสุข ผอ.สพป.ลำพูน เขต 2 ได้เป็นประธานดำเนินการประชุมทีมบริหาร เพื่อนำนโยบายสู่การปฏิบัติ ในการนิเทศ ติดตาม แบบบูรณาการ เพื่อให้การดำเนินงานบรรลุเป้าหมายที่วางไว้ เกิดประสิทธิภาพและประสิทธิผลสูงสุด ณ ห้องประชุม 2 สพป.ลำพูน เขต 2
- สพป.ลำพูน เขต 2 จัดประกวดแข่งขันทักษะภาษาไทย ตามโครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ทำบุญถวายเทียนพรรษา สังฆทาน และจัตุปัจจัย เนื่องในวันเข้าพรรษา ประจำปี 2567 - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ลงพื้นที่นิเทศ ติดตาม และประเมินผลการขับเคลื่อนการจัดการเรียนรู้เชิงรุก (Active Learning) ของสถานศึกษา (โรงเรียนบ้านห้วยแพ่งและโรงเรียนบ้านต้นผึ้ง) - 19 กรกฎาคม 2024