+++++วันที่ 30 พฤศจิกายน 2565 นางพรทิพย์ นุกูลกิจ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาพังงา ภูเก็ต ระนอง พร้อมด้วย นางสาวสุวิภา ตั้งก่อสกุล นายจักรกฤษณ์ ศิริวัฒน์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาพังงา ภูเก็ต ระนอง ผู้บริหารสถานศึกษา จังหวัดภูเก็ต และโรงเรียนเกาะยาว เข้ารับการทดสอบวัดระดับทักษะภาษาอังกฤษ ตามกรอบมาตรฐาน CEFR ณ ศูนย์พัฒนาศักยภาพบุคคล เพื่อความเป็นเลิศ ( HCEC) โรงเรียนสตรีภูเก็ต ซึ่งในการดำเนินการทดสอบในครั้งนี้ จัดให้มีการทดสอบวัดระดับทักษะฯ จำนวน 3 ศูนย์ ได้แก่ ศูนย์โรงเรียนสตรีภูเก็ต จำนวน 30 คน โรงเรียนตะกั่วป่า “เสนานุกูล” จำนวน 31 คน และศูนย์โรงเรียนพิชัยรัตนาคาร จำนวน 22 คน รวม 83 คน มีผู้เข้ารับการทดสอบประกอบด้วย ผู้บริหารการศึกษา ผู้บริหารสถานศึกษา และศึกษานิเทศก์ เรวดี…ภาพ / ข่าว
- สพม.พังงา ภูเก็ต ระนอง คัดเลือกหน่วยงานและผู้มีผลงานดีเด่นประสพผลสำเร็จเป็นที่ประจักษ์ เพื่อรับรางวัลทรงคุณค่า สพฐ.(OBEC AWARDS) ระดับสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 12 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพม.พังงา ภูเก็ต ระนอง จัดโครงการส่งเสริมศักยภาพสภานักเรียนด้วยวิถีประชาธิปไตยสู่จิตอาสา - 25 กรกฎาคม 2024
- สพม.พังงา ภูเก็ต ระนอง คัดเลือกสถานศึกษาเพื่อรับรางวัลระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ประจำปี 2567 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา - 24 กรกฎาคม 2024