![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/08.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/11-5.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/4-10.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/04-1.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/01-1.jpg)
นายทวี ทะนอก ผอ.สพป.บุรีรัมย์ เขต ๑ มอบหมายให้ นายแสน กังประโคน รอง ผอ.สพป.บุรีรัมย์ เขต ๑ เป็นประธานในพิธีเปิดอาคารโรงอาหาร “คุรุสังฆราษฎร์อุปถัมภ์” โรงเรียนบ้านสี่เหลี่ยมใหญ่ อำเภอ ลำปลายมาศ จังหวัดบุรีรัมย์ ซึ่งได้รับการสนับสนุนงบประมาณจากคณะกรรมการสถานศึกษาขั้นพื้นฐาน ผู้ปกครอง ศิษย์เก่า ชุมชน ผู้มีจิตศรัทธาทุกภาคส่วน
เมื่อวันที่ ๓ ธันวาคม ๒๕๖๕ นายทวี ทะนอก ผอ.สพป.บุรีรัมย์ เขต ๑ มอบหมายให้ นายแสน กังประโคน รอง ผอ.สพป.บุรีรัมย์ เขต ๑ เป็นประธานในพิธีเปิดอาคารโรงอาหาร “คุรุสังฆราษฎร์อุปถัมภ์” โรงเรียนบ้านสี่เหลี่ยมใหญ่ อำเภอลำปลายมาศ จังหวัดบุรีรัมย์ สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาบุรีรัมย์ เขต ๑ โดยมีนางมณีรัตน์ เถื่อนแก้ว ศึกษานิเทศก์ประจำกลุ่มโรงเรียน ผู้บริหารสถานศึกษากลุ่มโรงเรียนกลุ่มลำปลายมาศ ๔คณะกรรมการสถานศึกษาขั้นพื้นฐาน ผู้นำชุมชน ผู้ปกครอง ชุมชน ร่วมแสดงความยินดี พร้อมนี้ บริษัทซีพีออลล์ จำกัด (มหาชน) (7-Eleven) ศูนย์กระจายสินค้าบุรีรัมย์ ได้มอบอุปกรณ์การเรียน น้ำดื่ม และต้นไม้พร้อมอุปกรณ์ โดยได้ร่วมปลูกต้นไม้ในครั้งนี้ด้วย
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/3-10.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/1-20.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/5-9.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/IMG_5346.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/IMG_5381.jpg)
โรงเรียนบ้านสี่เหลี่ยมใหญ่ อำเภอลำปลายมาศ จังหวัดบุรีรัมย์ สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาบุรีรัมย์ เขต ๑ มี นางสาวกนกกาญจน์ ฉวีวงศ์ เป็นผู้อำนวยการโรงเรียน มีข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา จำนวน ๕ คน นักเรียน ๖๔ คน มีอาคารอเนอกประสงค์ แบบ ๓๑๒ สร้างขึ้นเมื่อ พ.ศ. ๒๕๒๔ ใช้เป็นโรงอาหาร ซึ่งมีสภาพชำรุดทรุดโทรม และได้ทำการรื้อถอน ทางโรงเรียนและคณะกรรมการสถานศึกษาขั้นพื้นฐานได้ระดมทรัพยากร จัดสร้างโรงอาหารขึ้นมาแทนหลังเดิม โดยได้รับการสนับสนุนงบประมาณจากชุมชน ผู้ปกครอง ศิษย์เก่า และผู้มีจิตศรัทธา จำนวนทั้งสิ้น ๔๔๐,๐๐๐ บาท เป็นโรงอาหารที่ได้มาตรฐาน ถูกสุขอนามัย และมีความปลอดภัย ใช้ประกอบอาหารและเป็นที่รับประทานอาหารของนักเรียน (นนทวัจน์ พัจนา : ภาพ)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/10-7.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/20-4.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/21-1.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/13-2.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/IMG_5520.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/IMG_5554.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/IMG_5543.jpg)
- รำลึกสุนทรภู่ เชิดชูความเป็นไทย เทิดไท้องค์ราชัน จับมือกันสู่อาเซียน - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาบุรีรัมย์ เขต ๑ - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุมโรงเรียนนำร่องพื้นที่นวัตกรรมการศึกษาจังหวัดบุรีรัมย์ - 26 กรกฎาคม 2024