วันที่ 5 ธันวาคม 2565 นายสกุณ แก้วพิกุล ผอ.สพป.เชียงใหม่ เขต 5พร้อมด้วย ผู้อำนวยการกลุ่ม และบุคลากรในสังกัด ร่วมพิธีวางพานพุ่มดอกไม้และพิธีถวายบังคม พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศรมหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร โดยมี นายจักรินทร์ สิรินทรภูมิ นายอำเภอฮอด เป็นประธานในพิธี ณ ลานพระบรมราชานุสาวรีย์ 4 กษัตริย์ ที่ว่าการอำเภอฮอด จังหวัดเชียงใหม่
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/IMG_1994-Medium.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/IMG_2022-Medium.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/IMG_2056-Medium.jpg)
- สพป.เชียงใหม่ เขต 5 ร่วมถวายเทียนพรรษา เนื่องในวันอาสาฬหบูชาและวันเข้าพรรษา - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.เชียงใหม่ เขต 5 ร่วมรับชมรายการ พฤหัสเช้า ข่าว สพฐ. ครั้งที่ 29/2567 และร่วมประชุมผู้บริหารการศึกษาและผู้อำนวยการกลุ่ม ครั้งที่ 24/2567 - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.เชียงใหม่ เขต 5 ร่วมประชุมการติดตามเพื่อพัฒนาการบริหารและการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐานของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 - 19 กรกฎาคม 2024