+++++วันที่ 6 ธันวาคม 2565 นางพรทิพย์ นุกูลกิจ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาพังงา ภูเก็ต ระนอง เป็นประธานเปิดการแข่งขันทักษะวิชาการ “งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 70 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา” ปีการศึกษา 2565 จังหวัดพังงา ภายใต้สโลแกน “เด็กใต้รักษ์ถิ่น สืบศิลป์ศาสตร์สร้าง นำไทยสู่ทางนวัตกรรมล้ำไกล” โดยมีนางสาวอรสา เสรีวงษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนดีบุกพังงาวิทยายน ในฐานะประธานเครือข่ายส่งเสริมประสิทธิภาพการจัดการศึกษามัธยมศึกษาจังหวัดพังงา
โดยมีนางสาวอรสา เสรีวงษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนดีบุกพังงาวิทยายน ในฐานะประธานเครือข่ายส่งเสริมประสิทธิภาพการจัดการศึกษามัธยมศึกษาจังหวัดพังงา กล่าวรายงานวัตถุประสงค์การจัดงานในครั้งนี้ เพื่อจัดกิจกรรมการแข่งขันทักษะทางวิชาการของนักเรียนโรงเรียนระดับมัธยมศึกษาจังหวัดพังงา และคัดเลือกตัวแทนนักเรียนไปแข่งขันงานงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 70 ปีการศึกษา 2565 ระดับชาติ (ภาคใต้) จังหวัดสตูล
มีนางสาวสุวิภา ตั้งก่อสกุล รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาพังงา ภูเก็ต ระนอง ผู้บริหารสถานศึกษาในจังหวัดพังงา บุคลากร สพม.พังงา ภูเก็ต ระนอง ร่วมพิธีเปิด หลังจากพิธีเปิดได้เดินเยี่ยมให้กำลังใจนักเรียนในการแข่งขันทั้ง 2 โรงเรียน ในการจัดกิจกรรมครั้งนี้ มีการแข่งขันทั้งหมด 202 กิจกรรม มีโรงเรียนระดับมัธยมศึกษาจังหวัดพังงา เข้าร่วมแข่งขัน ประกอบด้วย โรงเรียนในสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาพังงา ภูเก็ต ระนอง สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพังงา สังกัดองค์การปกครองส่วนท้องถิ่น สังกัดเอกชน และสังกัดสำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ ใช้สนามแข่งขัน 2 โรงเรียน คือ โรงเรียนดีบุกพังงาวิทยายน และโรงเรียนสตรีพังงา เรวดี…ภาพ / ข่าว
- สพม.พังงา ภูเก็ต ระนอง คัดเลือกหน่วยงานและผู้มีผลงานดีเด่นประสพผลสำเร็จเป็นที่ประจักษ์ เพื่อรับรางวัลทรงคุณค่า สพฐ.(OBEC AWARDS) ระดับสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 12 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพม.พังงา ภูเก็ต ระนอง จัดโครงการส่งเสริมศักยภาพสภานักเรียนด้วยวิถีประชาธิปไตยสู่จิตอาสา - 25 กรกฎาคม 2024
- สพม.พังงา ภูเก็ต ระนอง คัดเลือกสถานศึกษาเพื่อรับรางวัลระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ประจำปี 2567 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา - 24 กรกฎาคม 2024