กลุ่มนิเทศฯ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาระยอง เขต ๒ จัดการอบรมหลักสูตร ผู้ดำเนินการคัดกรองคนพิการทางการศึกษา รุ่นที่ ๔ ปีงบประมาณ ๒๕๖๒ ณ ห้องประชุม ๒ สพป.ระยอง เขต ๒ ระหว่างวันที่ ๑๔ – ๑๕ มีนาคม ๒๕๖๒ เพื่อให้สถานศึกษาที่จัดการเรียนรวม ได้รับวุฒิบัตรผู้ดำเนินการคัดกรองคนพิการทางการศึกษา สามารถดำเนินการคัดกรองเด็กที่มีความบกพร่องทางการศึกษา ๙ ประเภท ได้อย่างมีประสิทธิภาพ โดยมีวิทยากรจากศูนย์การศึกษาพิเศษ จำนวน ๓ คน มีผู้เข้ารับการอบรม จำนวน ๕๓ ค
- สพป.ระยอง เขต ๒ จัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ รับการติดตามเพื่อพัฒนาการบริหารและการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐานของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาเชิงประจักษ์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 21 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ ประชุมเพื่อพิจารณาคัดเลือกผลงานกิจกรรมโครงการโรงเรียนสุจริต ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 16 กรกฎาคม 2024