ดร.วิมล ปานะถึก ผู้อำนวยการโรงเรียนเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์ หนองบัวลำภู สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 19 (เลย-หนองบัวลำภู) เปิดเผยว่า โรงเรียนได้จัดกิจกรรม 6 สัปดาห์ประชาธิปไตย เพื่อรณรงค์เลือกตั้งให้ความรู้เกี่ยวกับการใช้สิทธิ์เลือกตั้งให้แก่นักเรียน ส่งเสริมกิจกรรมประชาธิปไตยในสถานศึกษา และให้นักเรียนทุกคนร่วมกันรณรงค์การเลือกตั้งลงสู่ผู้ปกครองของนักเรียน และชุมชนใกล้เคียง ให้ผู้มีสิทธิ์เลือกตั้งไปใช้สิทธิเลือกตั้งสมาชิกสภาผู้แทนราษฎร (ส.ส.) ซึ่งจะมีการเลือกตั้งในวันอาทิตย์ที่ 24 มีนาคม 2562 นี้
………………………………………
ขอขอบคุณเครือข่ายประชาสัมพันธ์โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์ หนองบัวลำภู
- สพม.เลย หนองบัวลำภู ร่วมรับนโยบาย “เรียนที่ชอบ อาชีพที่ใช่ ได้ความสุข” - 26 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนนาวังศึกษาวิช สพม.เลย หนองบัวลำภู จัดกิจกรรมวันสุนทรภู่และวันภาษาไทยแห่งชาติ ประจำปีการศึกษา 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนนาวังศึกษาวิช สพม.เลย หนองบัวลำภู รับการประเมินการคัดเลือกเพื่อรับรางวัลระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ประจำปี 2567 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา - 25 กรกฎาคม 2024