วันที่ ๑๕ ธันวาคม ๒๕๖๕ นางสาวปุณยนุช ดวงศรี ผอ.สพป.ระยอง เขต ๒ เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ ๗๐ ปีการศึกษา ๒๕๖๕ ระดับเขตพื้นที่การศึกษา โดยมี นายพชรพล จ่าพุลี รอง ผอ.สพป. ระยอง เขต ๒ กล่าวรายงาน ผู้เข้าร่วมพิธีประกอบด้วย นายอภิชัย ธิณทัพ รอง ผอ.สพป.ระยอง เขต ๒ ผู้อำนวยการกลุ่ม/หน่วย ศึกษานิเทศก์ ประธานเครือข่ายการศึกษา ครู นักเรียน และบุคลากรที่เกี่ยวข้อง เพื่อคัดเลือกนักเรียนเป็นตัวแทนเขตพื้นที่การศึกษา ในการเข้าแข่งขันระดับชาติ ที่จะจัดขึ้นที่จังหวัดราชบุรี ณ โรงเรียนวัดหนองกันเกรา อำเภอแกลง จังหวัดระยอง (สามารถดูรูปภาพเพิ่มเติมได้ที่ https://shorturl.asia/GeCdZ)
- สพป.ระยอง เขต ๒ จัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ รับการติดตามเพื่อพัฒนาการบริหารและการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐานของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาเชิงประจักษ์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 21 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ ประชุมเพื่อพิจารณาคัดเลือกผลงานกิจกรรมโครงการโรงเรียนสุจริต ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 16 กรกฎาคม 2024