วันที่ ๑๕ มีนาคม ๒๕๖๒ เวลา ๐๘.๓๐ น. ณ ห้องประชุมเฉลิมพระเกียรติ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเลย เขต ๒ นายพลชัย ชุมปัญญา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเลย เขต ๒ พร้อมด้วยบุคลากรสำนักงานเขตฯ ให้การต้อนรับบุคลากรจาก สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต ๔๒ (นครสวรรค์-อุทัยธานี) จำนวน ๓๐ คน ซึ่งได้มาศึกษาดูงานแลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินการเขตพื้นที่การศึกษาคุณธรรมตามคุณลักษณ์ขององค์กรและพัฒนาศักยภาพการเป็นองค์กรคุณธรรมต้นแบบ นำโดย นายบุญชอบ โตคำ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต ๔๒ มีการติดตามแลกเปลี่ยนเรียนรู้งานตามกลุ่มทุกกลุ่ม ผอ.สพป.เลย เขต ๒ กล่าวต้อนรับ ร่วมร้องเพลงชาติ สวดมนต์ไหว้พระ กล่าวคำปฏิญญาเขตคุณคุณธรรมนำสู่เขตสุจริต ร้องเพลงภูมิแผ่นดิน นวมินทร์มหาราชา เพื่อเป็นการน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณในหลวงรัชกาลที่ ๙ ร้องเพลงสรรเสริญพระบารมี เพื่อแสดงความจงรักภักดีแด่สมเด็จพระเจ้าอยู่หัว มหาวชิราลงกรณ บดินทรเทพยวรางกูร บุคลากร สพป.เลย เขต ๒ นำเสนอโครงงานคุณธรรม แลกเปลี่ยนเรียนรู้และ เยี่ยมชมนิทรรศการโครงงานคุณธรรม ในการศึกษาดูงานครั้งนี้บุคลากรของทั้งสองสำนักงานฯ ต่างได้ศึกษา แลกเปลี่ยนเรียนรู้ซึ่งกันและกัน ซึ่งสามารถนำไปปรับใช้พัฒนาองค์กรคุณธรรมต้นแบบได้ตามเป้าหมาย
- สพป.เลย เขต ๒ จัดการแข่งขันทักษะวิชาการนักเรียน ในการประชุมวิชาการการพัฒนาเด็กและเยาวชนในถิ่นทุรกันดาร ตามพระราชดำริ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี ประจำปี ๒๕๖๗ ระดับภาคตะวันออกเฉียงเหนือ “วัฒนธรรมและภูมิปัญญา รากฐานความมั่นคงของชาติ” - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.เลย เขต ๒ อบรมพัฒนาศักยภาพผู้บริหารสถานศึกษา ตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยการสถานศึกษา - 19 กรกฎาคม 2024
- กิจกรรมสร้างวัฒนธรรมองค์กร เลย เขต ๒ - 15 กรกฎาคม 2024