นางเสาวณี ยิ่งถาวร เจ้าหน้าที่คุรุสภาจังหวัดกระบี่ เปิดเผยว่า เมื่อวันที่ 13 มีนาคม 2562 ดร.บูรพาทิศ พลอยสุวรรณ์ รองเลขาธิการคุรุสภา พร้อมคณะ ได้เดินทางลงพื้นที่ตรวจเยี่ยม ให้กำลังใจ และติดตามการปฏิบัติงานของเจ้าหน้าที่คุรุสภาที่ปฏิบัติหน้าที่ในสำนักงานศึกษาธิการจังหวัดกระบี่ โดยมีนายพิเชษฐ์ เจ้ยทองศรี ศึกษาธิการจังหวัดกระบี่ นายยุทธนา จินดา รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากระบี่ พร้อมคณะบุคลากรในสำนักงานศึกษาธิการจังหวัดกระบี่ และสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากระบี่ ร่วมให้การต้อนรับ ซึ่งการตรวจเยี่ยมในครั้งนี้ เพื่อนำข้อเสนอแนะไปใช้ในการพัฒนาการให้บริการของสำนักงานเลขาธิการคุรุสภาในการทำงานให้มีประสิทธิภาพที่ดียิ่งขึ้น และยังได้จัดอบรมการใช้ระบบ KSP School ให้แก่ตัวแทนของสถานศึกษาในจังหวัดกระบี่ เพื่อฝึกการใช้ระบบและเป็นแกนนำให้กับสถานศึกษาอื่น ๆ ในจังหวัดกระบี่สำหรับรับบริการทางวิชาชีพของคุรุสภา เป็นช่องทางการให้บริการด้านวิชาชีพสำหรับข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ให้มีความถูกต้องและรวดเร็วยิ่งขึ้น ไม่ต้องเสียเวลาเดินทางไปติดต่อ ณ สำนักงานคุรุสภาจังหวัดอีกต่อไป
- สพป.กระบี่ ร่วมพิธีเปิดการแข่งขันกีฬาในโรงเรียนอนุบาลกระบี่ “ดอกบัวเกมส์” ประจำปีการศึกษา 2567 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.กระบี่ จัดกิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์ เนื่องในโอกาสวันสถาปนา สพฐ. ครบรอบ 21 ปี - 9 กรกฎาคม 2024
- สพป.กระบี่ รับรายงานตัวครูผู้ช่วย สังกัด สพฐ.ประจำปี 2567 รอบแรก จำนวน 12 สาขาวิชาเอก 79 อัตรา มีผู้ไม่มารายงานตัว จำนวน 3 คน - 5 กรกฎาคม 2024