วันที่ ๑๑ มีนาคม ๒๕๖๒ นางอำพัย อุดมพฤกษชาติ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาระยอง เขต ๒ เป็นประธานในการเปิดกิจกรรมค่ายนักวิทย์น้อยผจญภัย ณ ศูนย์ฝึกทักษะชีวิต แหลมสนแคมป์ โรงเรียนชุมชนวัดตะเคียนงาม อำเภอแกลง จังหวัดระยอง โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อ ๑. พัฒนาครูในการจัดประสบการณ์วิทยาศาสตร์สำหรับเด็กปฐมวัย ๒. ปลูกฝังให้เด็ก ๆ มีเจตคติที่ดีต่อวิทยาศาสตร์ ธรรมชาติ และเทคโนโลยี ด้วยกิจกรรมที่สร้างความสนุก ความเพลิดเพลิน ๓. ฝึกให้เด็กคิดแบบวิทยาศาสตร์ และจัดฐานทดลองค้นคว้าหาคำตอบในสิ่งที่สงสัยได้ด้วยตนเองอย่างมีเหตุผลและเชื่อถือได้ ระหว่างวันที่ ๑๑-๑๒ และ ๑๕ มีนาคม ๒๕๖๒ จำนวน ๓ รุ่น รุ่นที่ ๑ จำนวน ๗ โรงเรียน ๑๕๕ คน, รุ่นที่ ๒ จำนวน ๙ โรงเรียน ๑๒๗ คน และรุ่นที่ ๓ จำนวน ๖ โรงเรียน ๑๔๔ คน
- สพป.ระยอง เขต ๒ จัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ รับการติดตามเพื่อพัฒนาการบริหารและการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐานของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาเชิงประจักษ์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 21 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ ประชุมเพื่อพิจารณาคัดเลือกผลงานกิจกรรมโครงการโรงเรียนสุจริต ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 16 กรกฎาคม 2024