วันที่ ๑๕ มีนาคม ๒๕๖๐ นายประจิม มงคลสุข รองผอ.สพป.ระยอง เขต ๒ เป็นประธานในการพิธีเปิดการจัดกิจกรรมไทยแลนด์ ๔.๐ สร้างสรรค์ศตวรรษที่ ๒๑ (งานมหกรรมวันวิชาการ) ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๑ ณ โรงเรียนวัดพลงช้างเผือก อำเภอแกลง จังหวัดระยอง เพื่อเป็นการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ระหว่างผู้เรียนด้วยกันเอง และระหว่างครูผู้สอนกับผู้เรียน (ตามนโยบายการจัดการศึกษาไทยแลนด์ ๔.๐)
- สพป.ระยอง เขต ๒ จัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ รับการติดตามเพื่อพัฒนาการบริหารและการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐานของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาเชิงประจักษ์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 21 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ ประชุมเพื่อพิจารณาคัดเลือกผลงานกิจกรรมโครงการโรงเรียนสุจริต ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 16 กรกฎาคม 2024