กลุ่มนิเทศฯ สพป.ระยอง เขต ๒ จัดอบรมเชิงปฏิบัติการ “IEP Online รูปแบบใหม่” ปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๒ ณ ห้องประชุม ๒ วัตถุประสงค์เพื่อ เพิ่มศักยภาพของบุคลากรทางการศึกษาให้มีความรู้ ความเข้าใจ มีทักษะในการใช้โปรแกรมเพื่อการประยุกต์ใช้ในการขอคูปองทางการศึกษาจากศูนย์การศึกษาพิเศษ ได้อย่างมีประสิทธิภาพ ระหว่างวันที่ ๑๘-๑๙ มีนาคม ๒๕๖๒ แบ่งการอบรมเป็น ๒ รุ่น รุ่นที่ ๑ บุคลากรทางการศึกษาอำเภอแกลง จำนวน ๔๔ คน, รุ่นที่ ๒ บุคลากรทางการศึกษาอำเภอวังจันทร์และอำเภอเขาชะเมา จำนวน ๒๐ คน โดยมีวิทยากรจากศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดระยอง จำนวน ๓ คน และครูแกนนำจากโรงเรียนในสังกัด จำนวน ๙ คน
- สพป.ระยอง เขต ๒ จัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ รับการติดตามเพื่อพัฒนาการบริหารและการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐานของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาเชิงประจักษ์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 21 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ ประชุมเพื่อพิจารณาคัดเลือกผลงานกิจกรรมโครงการโรงเรียนสุจริต ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 16 กรกฎาคม 2024