เมื่อเวลา 13.00 น. วันที่ 18 มีนาคม 2562 ว่าที่ ร.ต.ดร.ทวีศักดิ์ นามศรี ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาศรีสะเกษ เขต 1 ได้เดินทางไปตรวจเยี่ยมโรงเรียนบ้านหนองแคน ตำบลซำ อำเภอเมือง จังหวัดศรีสะเกษ เพื่อให้กำลังใจข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา และนักเรียน ในการพัฒนาคุณภาพการจัดการศึกษา และเพิ่มผลสัมฤทธิ์ทางการเรียนการสอนของนักเรียนให้สูงขึ้น โดยมี นายไพบูลย์ บุตรมี ผู้อำนวยการโรงเรียน พร้อมด้วย คณะครู และนักเรียน ให้การต้อนรับ///// บุญช่วย รอดเนียม – ปาริชาติ อาจสำแดง ภาพ / ข่าว
- สพป.ศรีสะเกษ เขต 1 อบรมเชิงปฏิบัติการขับเคลื่อนการใช้สื่อเทคโนโลยีดิจิทัลเพื่อการจัดการเรียนรู้ และพัฒนางาน ประยุกต์ใช้ AI ในการสร้างสื่อในรูปแบต่าง ๆ เชื่อมโยงสื่อการเรียนรู้ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ศรีสะเกษ เขต 1 แข่งขัน A-MATH “ฝึกความคิด พิชิตสมอง ท้าประลอง A-MATH ประจำปี 2567” ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 1-6 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ศรีสะเกษ เขต 1 จัดการแข่งขันภาษาไทย โครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 - 25 กรกฎาคม 2024