ดร.ธนาดุลย์ แสนทวีสุข ผอ.สพป.ลำพูน เขต 2 เป็นประธานในงานปัจฉิมนิเทศของโรงเรียนบ้านห้วยต้มชัยยะวงศาอุปถัมภ์ นักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 และชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 ประจำปีการศึกษา 2561 โดยมีวัถตุประสงค์ เพื่อให้นักเรียนเห็นความสำคัญของการเรียน เกิดความภาคภูมิใจในความสำเร็จ และเพื่อเสริมสร้างความสัมพันธ์อันดีงามระหว่างครูกับนักเรียน ผู้ปกครอง และชุมชน พร้อมกันนี้ดร.ธนาดุลย์ แสนทวีสุข ผอ.สพป.ลำพูน เขต 2 ได้เยี่ยมนิทรรศการของครูที่เตรียมรับการประเมินการเตรียมความพร้อมในการพัฒนาอย่างเข้ม เมื่อวันที่ 20 มีนาคม 2562
- สพป.ลำพูน เขต 2 จัดประกวดแข่งขันทักษะภาษาไทย ตามโครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ทำบุญถวายเทียนพรรษา สังฆทาน และจัตุปัจจัย เนื่องในวันเข้าพรรษา ประจำปี 2567 - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ลงพื้นที่นิเทศ ติดตาม และประเมินผลการขับเคลื่อนการจัดการเรียนรู้เชิงรุก (Active Learning) ของสถานศึกษา (โรงเรียนบ้านห้วยแพ่งและโรงเรียนบ้านต้นผึ้ง) - 19 กรกฎาคม 2024