วันที่ 5 กุมภาพันธ์ 2566 โรงเรียนมหาวชิราวุธ จังหวัดสงขลา จัดกิจกรรมทดสอบวัดระดับความรู้โครงการเพชรมหาวชิราวุธ ประจำปี 2566 โดยมีโครงการที่จัดกิจกรรมให้เข้าร่วมทดสอบ ดังนี้ โครงการเพชร SMA, EGL, MP, Premier Science, EGL และ LP ให้กับนักเรียนชั้น ป.6 และ ม.3 ที่สนใจเข้าศึกษาต่อในห้องเรียนพิเศษ ได้ทดสอบวัดระดับความรู้ และเตรียมความพร้อมเพื่อสอบคัดเลือกเข้าศึกษาต่อห้องเรียนพิเศษ ในระดับชั้น ม.1 และ ม.4 โดยได้รับความสนใจจากนักเรียนในจังหวัดสงขลา และจังหวัดใกล้เคียง เข้าร่วมกิจกรรม ณ โรงเรียนมหาวชิราวุธ จังหวัดสงขลา
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/02/329104470_550414337058398_2599732526021226295_n-1600x1200.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/02/329423660_3261984537446820_2165620500094618360_n.jpg)
- สพม.สงขลา สตูล พิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดินเพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเนื่องในโอกาส พระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ - 23 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนควนกาหลงวิทยาคม “นิคมวัฒนา” ได้รับเหรียญเงิน การแข่งขันหุ่นยนต์เเละกีฬาอีสปอร์ต ระดับอาเซียน - 17 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนควนกาหลงวิทยาคม “นิคมวัฒนา” ร่วมกิจกรรมภายใต้โครงการ ให้ความรู้ สร้างความเข้าใจในการป้องกันและเฝ้าระวังยาเสพติดในสถานศึกษา - 17 กรกฎาคม 2024