วันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2566 เวลา 13.00 น. ที่ห้องประชุมเขางุ้ม สพม.พังงา ภูเก็ต ระนอง นางพรทิพย์ นุกูลกิจ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาพังงา ภูเก็ต ระนอง พร้อมด้วยบุคลากรกลุ่มบริหารงานบุคคล ร่วมประชุมรับฟังการชี้แจงการจัดตั้ง อ.ก.ค.ศ.เขตพื้นที่การศึกษา และการดำเนินการการบริหารงานบุคคล ผ่านระบบทางไกล Zoom Meeting โดยมีนายอัมพร พินะสา เลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน เป็นประธานการประชุม พร้อมด้วยผู้บริหาร สพฐ.ร่วมประชุมชี้แจง เพื่อให้สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาดำเนินการบริหารงานบุคคลได้อย่างมีประสิทธิภาพ เรวดี…ภาพ/ ข่าว
- สพม.พังงา ภูเก็ต ระนอง คัดเลือกหน่วยงานและผู้มีผลงานดีเด่นประสพผลสำเร็จเป็นที่ประจักษ์ เพื่อรับรางวัลทรงคุณค่า สพฐ.(OBEC AWARDS) ระดับสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 12 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพม.พังงา ภูเก็ต ระนอง จัดโครงการส่งเสริมศักยภาพสภานักเรียนด้วยวิถีประชาธิปไตยสู่จิตอาสา - 25 กรกฎาคม 2024
- สพม.พังงา ภูเก็ต ระนอง คัดเลือกสถานศึกษาเพื่อรับรางวัลระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ประจำปี 2567 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา - 24 กรกฎาคม 2024