สานต่อแนวทางที่สร้างสรรค์ เรียนรู้อย่างเท่าทัน มุ่งมั่นพัฒนาประชาธิปไตย”
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/02/0011-9.jpg)
วันที่ 9 กุมภาพันธ์ 2566 นางสาวสุวิภา ตั้งก่อสกุล รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาพังงา ภูเก็ต ระนอง ได้รับมอบหมายจากผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาพังงา ภูเก็ต ระนอง เป็นประธานกรรมการพิจารณาคัดเลือกการจัดทำสื่อ คลิปวีดิโอ หัวข้อ เมื่อฉันเป็นสภานักเรียน ภายใต้แนวคิด “สภานักเรียนสานต่อแนวทางที่สร้างสรรค์ เรียนรู้อย่างเท่าทัน มุ่งพัฒนาประชาธิปไตย เพื่อส่งเสริมกิจกรรม ที่จะสร้างความเข้มแข็งให้กับองค์กรสภานักเรียนและกรรมการสภานักเรียน เป็นส่วนหนึ่งที่จะช่วยพัฒนาโรงเรียนตามกระบวนการนิติธรรมและเป็นองค์กรที่จะปลูกฝังทัศนคติ ค่านิยม ความเป็นประชาธิปไตย นักเรียนเติบโตเป็นพลเมืองที่ดีของสังคมและประเทศชาติ เรวดี…ภาพ/ ข่าว
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/02/0021-9.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/02/0031-9.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/02/0081-9.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/02/0061-9.jpg)
- สพม.พังงา ภูเก็ต ระนอง คัดเลือกหน่วยงานและผู้มีผลงานดีเด่นประสพผลสำเร็จเป็นที่ประจักษ์ เพื่อรับรางวัลทรงคุณค่า สพฐ.(OBEC AWARDS) ระดับสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 12 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพม.พังงา ภูเก็ต ระนอง จัดโครงการส่งเสริมศักยภาพสภานักเรียนด้วยวิถีประชาธิปไตยสู่จิตอาสา - 25 กรกฎาคม 2024
- สพม.พังงา ภูเก็ต ระนอง คัดเลือกสถานศึกษาเพื่อรับรางวัลระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ประจำปี 2567 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา - 24 กรกฎาคม 2024