วันศุกร์ที่ ๒๒ มีนาคม ๒๕๖๒ ณ โรงเรียนบ้านโคกมน อำเภอวังสะพุง จังหวัดเลย นายกานนท์ แสนเภา รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเลย เขต ๒ นำคณะผู้บริหารสถานศึกษาใหม่ที่ได้รับการบรรจุแต่งตั้งเมื่อวันที่ ๑ มีนาคม ๒๕๖๒ ในสังกัด จำนวน ๒๗ คน ศึกษาดูงานแลกเปลี่ยนเรียนรู้การบริหารจัดการโรงเรียนในบทบาทหน้าที่ของการเป็นผู้บริหารสถานศึกษา ศึกษาแนวทางการดำเนินการตามหลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียง หลักการทำแผนปฏิบัติการประจำปีของโรงเรียนบ้านโคกมน ซึ่งมี นายสมพร ไชยแสง ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคกมนและข้าราชการครูให้การต้อนรับ ร่วมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ นอกจากนี้ยังมี ผอ.กลุ่มพัฒนาครูและบุคลากรทางการศึกษา สพป.เลย เขต ๒ ผู้บริหารโรงเรียนภายในกลุ่มพัฒนาคุณภาพการศึกษาผาน้อยเข้าร่วมเป็นเกียรติในการเข้าศึกษาดูงานครั้งนี้ ซึ่งผลจากการศึกษาดูงานของผู้บริหารใหม่จะทำให้เข้าใจเข้าถึงหลักการบริหาร สามารถนำไปปรับใช้ในบริบทของโรงเรียนตนเองต่อไป
- สพป.เลย เขต ๒ จัดการแข่งขันทักษะวิชาการนักเรียน ในการประชุมวิชาการการพัฒนาเด็กและเยาวชนในถิ่นทุรกันดาร ตามพระราชดำริ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี ประจำปี ๒๕๖๗ ระดับภาคตะวันออกเฉียงเหนือ “วัฒนธรรมและภูมิปัญญา รากฐานความมั่นคงของชาติ” - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.เลย เขต ๒ อบรมพัฒนาศักยภาพผู้บริหารสถานศึกษา ตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยการสถานศึกษา - 19 กรกฎาคม 2024
- กิจกรรมสร้างวัฒนธรรมองค์กร เลย เขต ๒ - 15 กรกฎาคม 2024