+++++วันที่ 24 มีนาคม 2566 นางพรทิพย์ นุกูลกิจ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาพังงา ภูเก็ต ระนอง เป็นประธานเปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการเสริมสร้างศักยภาพการปฏิบัติงานด้านการเงินและพัสดุของสถานศึกษา โดยนางสาววรัลธรณ์ อริยธรนธีรรัฐ ผู้อำนวยการกลุ่มบริหารงานการเงินและสินทรัพย์ กล่าวรายงานวัตถุประสงค์การจัดอบรมในครั้งนี้ เพื่อเสริมสร้างความรู้ ความเข้าใจ เกี่ยวกับพระราชบัญญัติการจัดซื้อจัดจ้างและกรบริหารพัสดุภาครัฐ พ.ศ. 2560 และระเบียบที่เกี่ยวข้อง ให้แก่ผู้บริหารสถานศึกษา และผู้ปฏิบัติงานด้านการเงินและพัสดุ สามารถนำความรู้ไปปฏิบัติงานได้อย่างมีประสิทธิภาพ คุ้มค่า เกิดประโยชน์สูงสุดต่อทางราชการ ลดปัญหาและอุปสรรคการทำงานของผู้ปฏิบัติงานด้านการเงินและพัสดุ โดยมีผู้เข้าอบรมทั้งสิ้นจำนวน 67 คน และได้รับเกียรติ วิทยากรบรรยายให้ความรู้จากนางสาวณปภัช เพ็งมณี คลังจังหวัดพังงา ณ ห้องประชุมโรงเรียนดีบุกพังงาวิทยายน อำเภอเมือง จังหวัดพังงา เรวดี…ภาพ / ข่าว
- สพม.พังงา ภูเก็ต ระนอง คัดเลือกหน่วยงานและผู้มีผลงานดีเด่นประสพผลสำเร็จเป็นที่ประจักษ์ เพื่อรับรางวัลทรงคุณค่า สพฐ.(OBEC AWARDS) ระดับสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 12 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพม.พังงา ภูเก็ต ระนอง จัดโครงการส่งเสริมศักยภาพสภานักเรียนด้วยวิถีประชาธิปไตยสู่จิตอาสา - 25 กรกฎาคม 2024
- สพม.พังงา ภูเก็ต ระนอง คัดเลือกสถานศึกษาเพื่อรับรางวัลระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ประจำปี 2567 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา - 24 กรกฎาคม 2024