นายสุชน วิเชียรสรรค์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 39 ประธานประชุมคณะกรรมการคัดเลือกตัวแทนโครงงานคุณธรรมดีเด่นระดับเขตพื้นที่การศึกษา ซึ่งสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ได้ดำเนินโครงการคุณธรรมเฉลิมพระเกียรติ”เยาวชน ทำดี ถวายในหลวง” ปีการศึกษา 2561 เพื่อให้ทุกโรงเรียนได้ดำเนินโครงการพัฒนาโครงงานคุณธรรมและดำเนินการพัฒนาโครงงานคุณธรรมเฉลิมพระเกียรติ “เยาวชน ทำดี ถวายในหลวง” อย่างต่อเนื่องทุกปีการศึกษา ณ ห้องประชุมขวัญชนก สพม.39
- สพม.พิษณุโลก อุตรดิตถ์ ร่วมกิจกรรมวันต่อต้านยาเสพติดโลก ประจำปี 2567 - 27 มิถุนายน 2024
- สพม.พิษณุโลก อุตรดิตถ์ จัดอบรมเชิงปฏิบัติการพัฒนาวิทยากรแกนนำเพื่อขับเคลื่อนการพัฒนาศักยภาพการจัดการเรียนรู้เพื่อเสริมสร้างความฉลาดรู้ของผู้เรียนตามแนวทางการประเมินระดับนานาชาติ (PISA) - 27 มิถุนายน 2024
- สพม.พิษณุโลก อุตรดิตถ์ ประชุมการพัฒนาประสิทธิภาพ คุณภาพ มาตรฐานการปฏิบัติราชการและบริหารจัดการศึกษา ครั้งที่ 3/2567 - 27 มิถุนายน 2024