วันที่ 1 มิถุนายน 2566 นายมนัส เจียมภูเขียว ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ได้ตรวจเยี่ยมให้กำลังใจคณะกรรมการฯ และผู้สมัครสอบครูผู้ช่วย ประจำปี 2566 ณ หอประชุมสายทองสายธารธรรม โดยมี นายวิจิตร นารอง รอง ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ประธานคณะกรรมการรับสมัครสอบฯ นางสาววิภาพร ยงเพชร ผอ.กลุ่มบริหารงานบุคคล และคณะกรรมการฯ ให้การต้อนรับและให้ข้อมูลในส่วนที่เกี่ยวข้อง
ทั้งนี้ สพป.ชัยภูมิ เขต 2 กำหนดรับสมัครสอบแข่งขันเพื่อบรรจุและแต่งตั้งบุคคลเข้ารับราชการเป็นข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ตำแหน่งครูผู้ช่วย สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ปี พ.ศ.2566 จำนวน 2 สาขากลุ่มวิชา หรือทาง หรือสาขาวิชาเอก คือ สาขาสังคมศึกษา และสาขาภาษาไทย รับสมัครระหว่างวันที่ 31 พฤษภาคม – 6 มิถุนายน 2566 โดยผู้สมัครสอบจะต้องมายื่นใบสมัครด้วยตนเอง ณ หอประชุมสายทองสายธารธรรม โดยบรรยากาศการรับสมัครสอบวันที่ 2 เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ซึ่งในวันที่แรกเมื่อวานนี้ มีผู้สมัครกลุ่มวิชาภาษาไทย จำนวน 33 คน กลุ่มวิชาสังคมศึกษา 61 คน รวมเป็น 94 คน
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 มอบบ้านน้ำใจ คืนความสุขสู่ลูก สพฐ. ปีที่ 10 หลังที่ 91,92 และ 93 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ร่วมกับศูนย์เครือข่ายการศึกษาอำเภอเกษตรสมบูรณ์ มอบบ้านน้ำใจ คืนความสุขสู่ลูก สพฐ. ปีที่ 10 หลังที่ 84 ,85 ,86 - 18 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ศึกษาดูงานการบริหารงานการขับเคลื่อนนโยบายและจุดเน้น (Quick Win) สพป.อุบลราชธานี เขต 3 - 15 กรกฎาคม 2024