![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/06/22F8D7BE-4A1F-471E-A89A-DF42707A9549-L0-001-Copy.jpg)
วันเสาร์ที่ ๓ มิถุนายน ๒๕๖๖ เวลา ๐๗.๓๐ น.นายไทยศักดิ์ วงศ์คำ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต ๒ พร้อมด้วย นางสำเริง ถาวรทรัพย์ ผู้อำนวยการกลุ่มนิเทศติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา, นางกชพร ศิริปรุ ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา และบุคลากรในสังกัด ร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์ บำเพ็ญพระราชกุศลและตักบาตรข้าวสารอาหารแห้ง เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๓ มิถุนายน ๒๕๖๖โดยมี นายผล ดำธรรม ผู้ว่าราชการจังหวัดสระบุรีเป็นประธานในพิธีจุดธูปเทียนบูชาพระรัตนตรัย จากนั้นเปิดกรวยกระทงดอกไม้ธูปเทียนแพถวายราชสักการะหน้าพระฉายาลักษณ์สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี ประกอบพิธีเจริญพระพุทธมนต์ พระสงฆ์ให้ศีล เจ้าหน้าที่ปฏิบัติพิธีสงฆ์อาราธนาพระปริตร พระสงฆ์เจริญพระพุทธมนต์ ประธานในพิธี พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ ถวายผ้าไตร และเครื่องไทยธรรม พระสงฆ์อนุโมทนา/ถวายอดิเรก จากนั้นผู้ว่าราชการจังหวัดสระบุรี นำพสกนิกรชาวจังหวัดสระบุรีทุกหมู่เหล่า ร่วมตักบาตรข้าวสารอาหารแห้งพระสงฆ์ จำนวน ๔๖ รูป ณ หอประชุมศูนย์ราชการจังหวัดสระบุรี อ.เมืองสระบุรี จ.สระบุรี
- สพป.สระบุรี เขต ๒ อบรมเชิงปฏิบัติการโครงการพัฒนาศักยภาพการใช้ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสาร รุ่นที่ ๒ - 16 กรกฎาคม 2024
- ครูและนักเรียนในสังกัด สพป.สระบุรี เขต ๒ เข้าตรวจคัดกรองสายตา - 16 กรกฎาคม 2024
- ผอ.สพป.สระบุรี เขต ๒ ร่วมประชุม “สพฐ. สัญจร รวมพลังแก้ไขปัญหาหนี้สินครูและบุคลากร สพฐ. กระทรวงศึกษาธิการ” จุดที่ ๔ ภาคกลาง จ.พระนครศรีอยุธยา - 14 กรกฎาคม 2024