![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/06/0011-14-1600x958.jpg)
+++++วันที่ 8 มิถุนายน 2566 นางสาวสุวิภา ตั้งก่อสกุล รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาพังงา ภูเก็ต ระนอง ได้รับมอบหมายจากผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาพังงา พร้อมด้วยบุคลากรกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา ร่วมกิจกรรมโครงการ”ผู้ว่าฯสวมหมวกให้น้อง” จังหวัดพังงา เพื่อรณรงค์สร้างจิตสำนึกการสวมหมวกนิรภัยและสร้างวัฒนธรรมความปลอดภัยแก่เด็กและเยาวชน มีกลุ่มเป้าหมายคือนักเรียนโรงเรียนต่างๆที่ยากไร้ ขาดแคลนทุนทรัพย์และยังไม่มีหมวกนิรภัยสำหรับขับขี่รถจักรยานยนต์ในพื้นที่จังหวัดพังงา โดยมีนางสาวนิรชา บัณฑิตย์ชาติ รองผู้ว่าราชการจังหวัดพังงา เป็นประธานมอบหมวกนิรภัยให้กับนักเรียนที่เข้าร่วมโครงการ ณ โรงเรียนทุ่งโพธิ์วิทยา อำเภอตะกั่วทุ่ง จังหวัดพังงา เรวดี…ข่าว
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/06/0031-14.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/06/0061-14.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/06/0071-14.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/06/0081-14.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/06/0101-14.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/06/0111-14.jpg)
- สพม.พังงา ภูเก็ต ระนอง คัดเลือกหน่วยงานและผู้มีผลงานดีเด่นประสพผลสำเร็จเป็นที่ประจักษ์ เพื่อรับรางวัลทรงคุณค่า สพฐ.(OBEC AWARDS) ระดับสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 12 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพม.พังงา ภูเก็ต ระนอง จัดโครงการส่งเสริมศักยภาพสภานักเรียนด้วยวิถีประชาธิปไตยสู่จิตอาสา - 25 กรกฎาคม 2024
- สพม.พังงา ภูเก็ต ระนอง คัดเลือกสถานศึกษาเพื่อรับรางวัลระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ประจำปี 2567 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา - 24 กรกฎาคม 2024