วันจันทร์ที่ 7 สิงหาคม 2566 นายสกุณ แก้วพิกุล ผอ.สพป.เชียงใหม่ เขต 5 นายเทียม วันมหาชัย รองผอ.สพป.เชียงใหม่ เขต 5 พร้อมด้วย นางสาวชิชญาสุ์ คุณาธรรม ผอ.กลุ่มนิเทศก์ และบุคลากรในสังกัด อบรมให้ความรู้ เรื่อง การตรวจวัดสายตาเด็กนักเรียนเบื้องต้น ตามโครงการตรวจวัดสายตาให้กับเด็ก โดยสมาคมสโมสรไลน์ออนสากล นำโดย นายสุรชัย เดชเจริญยศ ประธานฝ่าย siqght for Kids ซึ่งได้รับความอนุเคราะห์จากทีมงานสโมสรไลน์ออน แห่งประเทศไทย จังหวัดเชียงใหม่ ให้ความรู้เกี่ยวกับประเภทสายตา ซึ่งครูผู้เข้าอบรมต้องไปตรวจวัดสายตาให้แก่เด็กนักเรียน และมีคณะครูที่เข้ารับการอบรม จำนวน 48 คน ณ ห้องประชุมออบหลวง สพป.เชียงใหม่ เขต 5
- สพป.เชียงใหม่ เขต 5 ร่วมถวายเทียนพรรษา เนื่องในวันอาสาฬหบูชาและวันเข้าพรรษา - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.เชียงใหม่ เขต 5 ร่วมรับชมรายการ พฤหัสเช้า ข่าว สพฐ. ครั้งที่ 29/2567 และร่วมประชุมผู้บริหารการศึกษาและผู้อำนวยการกลุ่ม ครั้งที่ 24/2567 - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.เชียงใหม่ เขต 5 ร่วมประชุมการติดตามเพื่อพัฒนาการบริหารและการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐานของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 - 19 กรกฎาคม 2024