วันที่ 7 สิงหาคม 2566 นายโสภณ สุวรรณรัตน์ ผู้ว่าราชการจังหวัดชัยภูมิ เป็นประธานในพิธีมอบบ้านน้ำใจ คืนความสุข สู่ลูก สพฐ.ปีที่ 9 หลังที่ 74 โดย สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ได้สร้างบ้านมอบให้กับ เด็กชายกฤษฎา น้อยใย นักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 1 โรงเรียนบ้านม่วง งบประมาณในการสร้างบ้านจากการระดมทุนโครงการแล่นนำ ผอ.เขต เพื่อน้องมีบ้านอยู่ปีที่ 2 และผู้มีจิตศรัทธาร่วมบริจาค เป็นเงิน 158,135 บาท โดยมี นายมนัส เจียมภูเขียว ผอ.สพป.ชัยภูมิ ขเต 2 กล่าวรายงาน มี นายทินพล เฉลิมวสุธา นายอำเภอคอนสาร พร้อมด้วย นายกองค์การบริหารส่วนตำบลคอนสาร และตำบลดงบัง ผู้อำนวยการกลุ่ม ผู้บริหารสถานศึกษา ศึกษานิเทศก์ คณะกรรมการสถานศึกษา ผู้นำชุมชนร่วมเป็นเกียรติในพิธีมอบบ้าน ทั้งนี้ เพื่อให้นักเรียนมีคุณภาพชีวิตที่ดี มีความปลอดภัย และส่งเสริมสนับสนุนให้ระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียนมีความเข้มแข็งต่อไป
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/08/365164581_763938092197152_4161573167819650071_n-1600x1066.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/08/365241032_763946062196355_5722268728592077230_n-1600x1066.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/08/366071268_763944765529818_7260657755641573878_n-1600x1066.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/08/365672670_763946635529631_172533032228189895_n-1600x1066.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/08/365802106_763945385529756_8519746701606193505_n-1600x1066.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/08/365286126_763939212197040_2826254346823454785_n-1600x1066.jpg)
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 มอบบ้านน้ำใจ คืนความสุขสู่ลูก สพฐ. ปีที่ 10 หลังที่ 91,92 และ 93 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ร่วมกับศูนย์เครือข่ายการศึกษาอำเภอเกษตรสมบูรณ์ มอบบ้านน้ำใจ คืนความสุขสู่ลูก สพฐ. ปีที่ 10 หลังที่ 84 ,85 ,86 - 18 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ศึกษาดูงานการบริหารงานการขับเคลื่อนนโยบายและจุดเน้น (Quick Win) สพป.อุบลราชธานี เขต 3 - 15 กรกฎาคม 2024