วันที่ 16 สิงหาคม 2566 นายสงัด คำเรืองศรี รอง ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 1 เป็นประธานในพิธีรับมอบและเปิดป้ายอาคารอเนกประสงค์คลุมลาน พร้อมร่วมให้กำลังใจคณะครู นักเรียน ผู้นำชุมชนและผู้ปกครองนักเรียน ในการร่วมสืบสานประเพณีดำนาวันแม่ ณ ศูนย์การเรียนรู้เศรษฐกิจพอเพียง โรงเรียนบ้านท่าข่อย ซึ่งอาคารเอนกประสงค์ฯ ดังกล่าว เกิดจากการระดมทุนด้วยการจัดทำผ้าป่าศิษย์เก่า เมื่อวันที่ 13 เมษายน 2566 โดยคณะกรรมการสถานศึกษาขั้นพื้นฐาน ด้วยงบประมาณที่มีจำนวน 300,000 บาท
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/08/286273.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/08/286277.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/08/286282.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/08/286293.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/08/286300.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/08/286301.jpg)
- การประชุมพิจารณาคัดเลือกผู้บริหาร ผู้สอน และผู้สนับสนุน กิจการลูกเสือดีเด่น ประจำปี 2567 สำนักงานลูกเสือจังหวัดชัยภูมิ - 25 กรกฎาคม 2024
- การอบรมพัฒนาศักยภาพบุคลากรผู้ปฏิบัติหน้าที่ในสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชัยภูมิ เขต 1 ประจำปีงบประมาณ 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 1 เปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการเครือข่ายโรงเรียนคุ้มครองเด็ก - 25 กรกฎาคม 2024